Na tuendelee kusimama kidogo tu kwa ajili ya maombi. Mungu mpendwa, tunakushukuru usiku huu kwa ajili ya kwanza, kwa ajili ya Yesu Kristo Mwokozi wetu. Tunakushukuru kwa sababu ni yeye yule, jana, leo na hata milele. Tunakushukuru kwa ajili ya watu wanaoamini hayo. Tuna furaha sasa kuwa tuna Mungu, si mungu wa kuwazia tu, sanamu ya kuwazia, roho wa kuwazia hakuna chochote cha kuwazia juu yake. Mungu wa kweli na aliye haya, ambaye huishi pamoja nasi na kati yetu na, ku... na hutenda kazi kwetu, si kumfanyia Mungu sanamu, bali sisi tukiwa mifano iliyo hai ya Mungu. Roho Mtakatifu si akinena kupitia kwa sanamu, bali akinena kupitia kwa chombo kilichokombolewa kilicho... kilicho, Mungu akidhihirishwa katika mwili. Jinsi tunavyokushukuru kwa ajili ya hii ile nguzo kuu ya tokitufuata ama sisi tukifuata na kusudia na kwa dhihirisho zote kuza, roho yule yule akitenda kazi ile ile ambayo ameitenda kila mara alipokuja ulimwenguni. Jinsi inavyotufariji sisi, tumekusanyika hapa usiku huu Bwana, si kwa kusudi lingine ila kujua na kujifunza kwa msaada wako, jinsi ya kuwa Wakristo bora na raia bora wanaostahili kwa ajili ya wakati huu tunaoishi, si u utatusaidia Bwana, tunakuhitaji wewe, katika jina la Yesu amina. Mwaweza kuketi. Yalikuwa karibu maswali mengine thelathini au arobaini si, sijui jinsi ningeyafikia. Nimejaribu sana dhuhuri ya leo kuona kama ningeyafikisha wastani, lakini singeweza kufanya hivyo. <laughs> Lakini ninataka kusema kuwa nitafanya kadri niwezavyo kujibu maswali haya, kwa sababu ni maswali mazuri yanatoka mioyoni mwa Wakristo, na mimi na hakika nataka kufanya kila niwezacho kujaribu kwa busara tu ni, ni juavyo kuyajibu na nami nataka kumshukuru Bwana kwa jinsi ametusaidia asubuhi hii ku kupata maswali haya na kuna, kuna majibu alitupea sisi. Sasa nimeyaweka hapa yote yamechanganyikana, nadhani mia hamsini zaidi, nasi tulifikia karibu ishirini, nadhani na asubuhi hii na, na kwa hivyo sasa, kabla tujaanza, ningependa kusema sasa kwamba kama yeyote alitaka kuona nakala hii juu ya kanisa la la cheza dansi huku ngoma zikilia, muhudumu wa Presbiteria hapa akiongoza kusanyiko lake katika rumba mpango wa wasakramenti. Hebu nione kwa muda mfupi washiriki vijana wasakata muziki wa ngongoma, mchezo wa kuigiza waonyesha yale mateso ya msalabani katika na nahau ya kisasa, dansi ya rumba. Mchungaji mm, yule hapa akiongoza vijana wote matineja, juu pale wakionyesha mateso ya Kristo kule kusulubiwa, kukichezwa ku, ku, ku katika rumba na bendi ya ngoma. Vema, ni kule Maryland. Sasa, si hilo ni jambo fulani. Halafu hapa kuna picha ya wale. Uh, ni, nilikuwa nawaambia ninyi asubuhi hii juu ya, ya wale Beatles kurudi kwa Beatles, na kuna nakala inawa, inawapasa ninyi kusoma gazeti na mambo mengine mbalimbali. Ni kama kwamba eh, wameanzisha dini mpya. <coughs> Sasa msimamizi wao ni na kato la gazeti hapa hamna to... ha, waka, wakati kama yeyote anataka kusoma haya au anaweza kuyaweka kwenye ubao wa matangazo, ndipo mnaweza kuyasoma. Nami nataka tukuwaonyesha ninyi wakati tunaishi ni wakutisha. Huenda msilielewe, lakini enyi watu jaribuni kufahamu haya, vile mambo haya ni nini. Nimemuuliza ndugu Kapsi, yeye ana elimu nzuri na anaweza kusoma vizuri kuliko mimi. Nimemuuliza yeye asome na nakala hii toka kwa msimamizi wa Beatles. Waweza kuisoma ndugu Kapsi, wakati huu Ndugu Kabisa asoma nakala ya Beatles. Inasema kuwa Beatles wanashangaa kuhusu wao wenyewe na hawapati jawabu. Haiaminiki, haiaminiki kabisa, asema Derek Taylor, yule afisa mweneza mwe, mwe habari wa Beatles hapa kuna hawa wavulana wanne toka Liverpool. Wao ni wajeuri, ni makafiri, hawana adabu, na wamete wameuteka ulimwengu. Ni kama kwamba wameanzisha dini mpya. Wao ni, wa, ni, ni wapinga Kristo kabisa, namu mimi pia ni mpinga Kristo, lakini wao ni wapinga Kristo mno, hata wananishangaza mimi, ambalo si jambo rahisi lakini nimepagawa nao, si ndivyo alivyo kila mtu? Nimepagawa na uaminifu wao, na watu wanaowapenda sana ndio wale watu wanaopaswa kugadhibika zaidi. Kule Australia kwa mfano, kila wakati tulipowasili katika uwanja wa ndege ilikuwa kama kwamba De Gaul alikuwa amewasili au bora zaidi, masihi. Barabara zilijaa kabisa, viwete walitupa mikongojo yao, wagonjwa walikimbia kwenye motoka kama kwamba mguso mdogo wa vulana hawa ungewa, ungewapa afya tena. Wanawake wakongwe na wajukuu walisimama wakitazama tulipokuwa tukipita. Ni, ningeona mtazamo kwenye nyuso zao, ilikuwa kama kwamba mokozi fulani alikuwa amewasili, na watu hao wote walikuwa na furaha na wamefarijika, kama kwamba kwa njia fulani mambo yatakuwa ya mema sasa Taylor akatulia na akaweka si, sigara kinywani mwake. Jambo pekee lililosalia kwa Beatles, yeye akasema, ni kufanya safari ya uponyaji. si hayo ndiyo yeye alisema, wengi watakuja kwangu katika siku hiyo na kusema, Bwana si nimeona sasa. Hamwezi kuona kuwa huwezi kuweka imani yako katika mikutano ya uponyaji? huwezi kuweka imani yako katika aina yoyote ya ishara. Hivyo jambo pekee unaloweza kuweka tumaini lako kwalo ni Bwana asema hivi, toka kwa Biblia. Sasa kanisa, hapo ndipo hasa nimejaribu kuwaweka ninyi watoto wangu na kama kitu fulani kikitendeka kwangu, na Mungu aniondoe duniani humu, msishindwe kamwe. Kumbukeni hili kwa mioyo yenu yote, dumuni kwa neno hilo, msiache neno hilo. Chochote ambacho ni kinyume cha hilo, kiachilie, haidhuru ni nini. Ndipo unajua ni sahihi. Ona mkutano, mkutano wa uponyaji. Sasa watu wenye dhambi mno, hata wanamshutua msimamizi wao kwa utovu wao wa adabu, uchafu na uovu na watu wanatupa mikongojo yao na wanapona kwa kuwatazama. ku wavulana hao ni chafu mno na najisi na napinga Kristo. Mwaona ni shetani akienda kwa mikutano ya kufanya mi mizaa ona yeye yeah, yeah, afanya lolote ambalo Kristo aweza kufanya, lakini yeye yeah, awezi kuthibitisha neno. Ona yeye yeah, yeah, atachukua sehemu yake hapa na sehemu yake hapa, lakini yeye yeah, awezi kulichukua lote pamoja. Ona yeye yeah, hawezi kulichukua lote pamoja. Kwa hivyo mwaona, si ajabu Bibili ilisema kwamba karibu lingepumbaza linge walio wateule kama yamkini yule Rome mpinga Kristo. Sasa hata msimamizi wao mwenye mweneza habari hapa, mtangazaji wao yeye yeah, anawa, anawaunga mkono anawaamini, na akasema yeye yeah, amepagawa na kitu kile kile kwa sababu wamemteka hayo mambo maovu hayo. Sasa hamwoni, wanawake, jinsi ninavyojaribu kuwaambia ninyi kuhusu huu uvaaji wa suruali fupi, kukata nywele, kuzifupisha na mingineyo, ni pepo fulani ni pepo fulani iko papa hapa katika magazeti ma, ma yetu makuu na kila kitu cha, cha yaleo yanayoonyeshwa waziwazi, rumba na upuuzi huo kanisani. Naam, ni mtego wa Shetani hasa, nayo bado yangali ya makanisa na madhehebu. Rudini kwa neno watoto upesi mjowavyo, na msithubutu kuliacha. Kaeni moja kwa moja na neno hilo. Ona jinsi huyo roho mpinga Kristo anaweza kunenda kwa lugha, aweza kuonyesha ishara na maajabu, anaweza kuponya wagonjwa, anaweza kufanya mambo haya yote. Ona watu wale wakidhani wanamwendea Mungu, kuwa wavulana wale wametumwa na Mungu kwa sababu kanisa limelegeza neno. Wavulana wa, wa, wale ni wa kanisa. Elvis Presley ni Pentekoste, patbun ni wa Church of Christ. Watazame wauni hawa wa wapentekoste wa Church of Christ na kadhalika, wakiwa na pepo wachafu juu yao. Red Folly, sauti ya dhahabu, a golden voice, Church of Christ anaimba nyimbo za kidini kuliko yeyote awezavyo kuziimba, na rumba katika sauti inayofuata. Kwa matunda yao mnawajua. Tazama wao ni wa makanisa gani? Elvis Presley ni washiriki wa, wa Assemblies of God. Naam, kila mmoja wao alitaka hilo, na shetani akawapa hamoni. Marafiki, jinsi msilegeze neno hilo. Ona ni pepo anayekuingilia Nami nawaambia wanawake hawa wanapojifanya wenyewe waonekane wazinifu katika mavazi haya, ya kwamba Mungu atawahukumu kwa kuzini kama mnaniamini mimi kuwa yale mnayosema mtumishi wa Mungu nabii, sikilizeni yale ninayowaambia. Ona, uenda msifahamu, na msipoweza, basi fanyeni tu yale ninayowaambia mfanye. Mungu atanihukumu kwa yale ninayosema. Ona, sikizeni kwa makini sasa, na kumbukeni kuwa vitu hivyo ni pepo. Kwa kawaida uenda ikawa mtu yule, kumbukeni, Mungu aliyefunikwa kwa ngozi. Nilihubiri hayo si muda mrefu uliopita. Ona, ona, Mungu aliyevalia ngozi sasa kumbukeni tu, wengine wetu tumetumwa ulimwenguni humu kuingia katika mazingira haya kutuambia mambo haya. Ona, ni, ni kufahamu tangu awali, ni Mungu akinena, akionyesha unapohukumu lolote kwa mwili, namu hawana hatia. Tazama hapa watu wazuri waaminifu hawange kuambia uongo wala chochote kile na jambo lolote. Ni shetani wa kidini hata kuanzisha mkutano wa uponyaji. Ona wa upinga Kristo kabisa, ona, na kuna wapresbiteri na ha, hayo hao wote wayaona wa hayo madhehebu, jinsi wanavyofanya katika kili, kitu ki, kile kile kile, naam, hapa London Uingereza. Hivi majuzi walikuwa na kundi la rumba kumuiga Kristo na Yuda na ayo, ayo yote, na walimuita Kristo baba hey, na kunena maneno hayo yote wanayoongea watoto wenye wazimu. Ona vijana matineja waliuteka ulimwengu. Sasa mwajua kuwa Bibilia inatabiri hayo, wasio na shokwani, wasiosafi, wasio wapenda wakwao, wasiopenda kufanya suluhu, wasingiziaji, wasio tiwa wazazi wao, ona vijana matineja wakiuteka ulimwengu na imetendeka. Nilienda mahali fulani majuzi, walikuwa wakicheza hizi mojawapo ya maskini hizi eh, gramafoni chafu wa -wa wanazocheza kwa pesa, upuzi huo wote. Hata sikutaka kuingiza jamaa yangu. Nilimuuliza mwanamke yule, santuri hizo zinagharimu zinagarimu nini? senti kumi kila upande. It itacheza ngapi kwa saa ye yeah, aliniambia eh. Nilisema fedha hizi izime vema ye yeah, alisema singefanya hilo, watoto hao uja hapa kuzicheza, ipo singetumia pesa zozote pale, nikaenda bali, pengine ona vema upuzi huo unge- ungekupa wasiwasi, ungepaswa kwenda ku, kununua madawa ya kutuliza fahamu, ukayameze baada ya, kuzi, ya kusikia wazimu huo, hilo um, Mkristo, kama unapenda upuzi wa aina hiyo, unajua una kasoro gani? Unahitaji kuokoka, kwa sababu kile kilicho ndani yako kinakula kina kitu, kitu fulani mbali na neno kinakula. Unge waza Yesu akifanya jambo kama hilo, sivyo? Je, waweza kuwazia mo, mmoja wa, mana, wa, wa manabii akifanya kitu kama hicho? Amwoni marafiki, jambo hilo lote kila mahali ni shetani, na Biblia ilisema jinsi yeye angeingia katika mfano wa dini na kufanya vivyo hivyo kama Kristo Ona, lakini njia pekee ambayo ungeweza kulitambua si kujiunga na kanisa hili au kujiunga na kanisa hilo, ni kukana neno. Yeye ni neno. Sasa mwana abariki kila mmoja wenu, tutaingilia yale maswali moja kwa moja. Na sasa kwa kadri hadi ka, karibu saa moja na dakika kumi na tano sisi sitaweza kumaliza maswali haya yote, kunayo chungu nzima. Nafikiri ni maswali mazuri, ni mazuri sana. Nita nitanyosha mkono na kuchukua moja hapana pale ninapoendelea na sasa kulijibu. Ninge nilidhani usiku huu ningekuja niache mtu fulani ayasome, niseme ndio au la, ndio au la. Kwa hiyo sikufanyia watu haki, wanauliza maswali hayo, yapata ya kujibika kujibiwa nami singefanya hivyo kwa sababu nitachukua yale niwezayo na yale siwezi naya, nitapata wakati mwingine. Na sasa ni yapata jumapili inayokuja, sijui. Nawaambia mkimuona Bili wakati fulani kati ya sasa na Jumatano, huenda itakubidi kuondoka. Sasa hapa kuna jambo moja nimechelewa, ni, ni, ni kwa maujiano. Bili alinionyesha kundi la maujiano urefu huu ambayo yamekuwa yakingoja wengine wao kwa miezi kadhaa. Vema, ni wapo humu, yaani basi nifanye baadhi ya hayo kufanya baadhi ya mikutano hiyo kufanya kila kitu niwezacho nipate kuwasai ku, kuwa, kusawazisha. Ninaenda kuomba juma hili nitakapoondoka na kumsii, Bwana ungependa mimi nifanye nini kumaliza? Haya haya, au au kuchukua mahojiano ni nikichukua mahojiano basi ni, nitakimbia nitakuja nyumbani Jumapili na kuendelea na mahojiano moja kwa moja, ni kufikia mahali fulani na kuendelea kwa siku nzima na mahojiano. Na nisipofanya hivyo, na amu nita hairisha mahojiano hata nitakaporudi tena. Nisipofanya hivyo basi nita nitajibu nitabili hata watumia kadi na mimi ninawaambia, ni vema hao watoto wa wapendo wa kuambia ni jinsi hao wanavyopendana, upendo ule walio nao wao kwa wao, mmoja atamwambia mwingine na mwingine atamwambia bili humpigia simu mmoja katika sehemu fulani, mmoja karibu maili mia na hamsini na wengine wao wapasha, wengine wao wanapendana, hawataki kukosa chochote. Wana, wanataka kuwa hapa kila dakika kuona yale yanayoendelea, kwa maana kama Bwana akitoa kitu fulani wanataka kuwa hapa kukipokea, nami nawapenda. Sasa kumbukeni, marafiki wapendwa, asubuhi hii nilitoa matamshi kwa maswali fulani, nami natambua baadhi ya haya na hali yaliingia asubuhi hii zaidi sana ni kuhusu watu kuhamia Arizona. Ona, nilidhani niingia heri nifanye dhahiri ili mfahamu. Sasa msi msidhani kwamba ninajaribu kuambia watu mahali ambapo wanaweza kuishi na kile wanachoweza kufanya. Na sasa ninasema hayo, ndugu yangu mpendwa, kuna watu waaminifu wanaotoa wanaotaka kuhamia vema. Mtu yeyote anayetaka kuhama, hakika ningefurahi mradi tu niko kule ambako, mradi tu niko kule. Niko hapa karibu mara kumi nilipo kule. Nina uh, kati ya sasa na Krismasi nina karibu siku nne kuwa kule, ndipo mara tu baada ya hayo ninaenda ng'ambo. Nitakuwa hapa ma, maskanini labda majuma mawili au matatu kabla sijaenda. Kwa, kwa ufufu ufufuu kwa kama nifanyavyo haya majira ya katikati ya mwaka, na, na ndipo toka pale, nina mkutano mmoja tu katika Arizona yote, nao utaanza Januari kule Phoenix, jioni mbili pamoja na wafanyabiashara wa Kristo. Ona mimi, mimi sisi kama watu kule nje waweza kuzima kile kina sasauti, Ndugu Branham aomba kwa kanda zizimwe na kuongea na kusanyiko. Sasa, tunapoanza maswali haya usiku huu, nitachukua moja. Hapana, je, mnayafurahia? Semeni Amina. Nadhani ina manufaa kwetu wakati huu. Basi ee, ni, nikitazama asubuhi hii kabla sijakuja hapa, baadhi ya mafungu fulani na mahali fulani katika Bibilia, nilifikiri ee, lingekuwa ni jambo la la ajabu, jinsi jinsi gani gani kule kule kuja kuja kwa kwa bwana Bwana tunapongoja, lingekuwa jambo kurudi nyuma katika hao watu wote wa Agano la Kale, kupitia Ayubu na kupitia pale, na, kuende, na kuendesha mfululizo wa mkutano juu yao. Si hilo lingekuwa la ajabu, kuonyesha ninyi tu jinsi yanavyotoa mf mfano mpaka mpaka siku hii neno lote linafungamanika pamoja na yote kuhusu uharibifu wari wawawa wa wakati wa kale na jinsi vinavyotoa mfano wa siku hizi, jinsi kila kitu katika Agano la Kale kinanena kuhusu kule kuja kwa Bwana Yesu. Sasa swali la kwanza nililovuta toka hapa: ndugu Branham, ni kosa kwa Mkristo kuweka kuweka kwa nywele zake vipini vya kusokota? Pia mikono ya nguo yake yapaswa kuwa urefu gani? Asante dada fulani. Sasa hilo hilo lina maana kubwa sana kwa mwanamke huyo. Sasa kwa mwingine huo wa, wa ndugu zetu huenda sisi e, tuta, tuta, well, tukadhani e, huyo mwanamke mpumbavu. Lakini lakini si upumbavu kwake, yeye anataka kujua. Sasa kuhusu e, kuweka nywele kwa kile mlikihitaji kusokota ki, kisogoni au kitu gani? Ninasikitika sisi mimi mimi si ile, ninasikitika kusokota kwa vipini, kumradhi, kundi la vipini kusokota nywele ki, kisogoni, hivyo ndivyo wasichana walikuwa wakivalia miaka mingi iliyopita. Mnakumbuka namna hiyo, sivyo? Waliviita kusokota ki, kisogoni, imesokotwa tu e, kuning'inia chini la misokoto ya vipini. Kumradhi, rafiki avai nguo zenye mikono urefu gani? Sasa sidhani hiyo ni kitu, sijui. Ona yale siwezi kuthibitisha kwa Biblia, sisitaki kusema mengi juu yake. Sasa nawaambia hili tu kwa ajili yangu, kwa sababu sina andiko la kuliunga mkono. Jambo pekee nililonalo kwa kina ma, kina mama kuhusu nywele zao ni zisikatwe. Jinsi wanavyotaka kuitengeneza hilo ni juu yao. Na kuhusu kusokota kwa vipini, kweli sijui. Sijui hivyo ni nini isipokuwa viwe ni vitu hivi vinavyoonekana kama visi, visinano vya nguo wanavyoviweka katika nywele zao kama ni jambo pekee ninalojua. Na urefu wa mikono ya nguo nadhani ukiwa Mkristo Mungu angekuambia la kufanya kuhusu mambo hayo. Mwaona, naamini kama mtu Mkristo unge, ungejua jinsi ya kufanya hili. Sidhani Mungu ukata urefu wote au chochote kile mradi tu umevalia ifavyo na unaonekana mzuri na msafi ni, ni, nadhani hilo ni sawa, sivyo? Sasa hilo ni wazo langu tu. Sasa ile ni mimi ona, kwa sababu siwezi kudhibitisha lingine lolote kwa andiko na amini asubuhi hii swali lilikuja ku, eh, kuhusu mpaka, eh, kupaka nywele rangi majua na na, rangi sasa, sisi si, siwezi kusema lolote kuhusu hilo, sijui la, lakini sisi si, sina andiko kusema msitie nywele rangi. Sasa hilo ni hilo ni ninyi wanawake mnapenda kuonekana wazuri na ya pasa muonekane wazuri, na ndugu brana wa yuko dhidi yenu. Watoto ninyi ni watoto wangu, ni ni ni ninawapenda ninyi na sisi sitaki kuwakemea sisi, singelifanya hivyo bila sababu. Ninajaribu tu kwa saidia, lakini sasa natazama, hebu tu niulize, hebu niseme ili kama jibu kwa swali hilo. Sasa mko tayari? Na kwenu mlioko kwenye kanda, ni hivi basi, akina dada, kama kuna swali ndani yake, usilifanye lakini kama ume kama umejazwa na roho wa Mungu na unaongozwa kuenda kulifanya, mradi tu haliingili maandiko na halizushi swali, umeridhika kabisa kuwa hayo ni mapenzi ya Bwana, basi nenda kafanya vile. Ona, kwa sababu hakuna andiko linalosema la, ona kulihusu, si haisemi chochote kama hicho katika Biblia. Najua Isaya tano, naamini ndiyo ilinenda kuhusu wanawake jinsi wa watavalia mavazi yanayobadilika na kadhalika, lakini hayo yalikuwa ma, ma, ma, majivuno na kadhalika ma, mapambo ukifanya hivyo kwa kuj kujionyesha basi ni kosa ona. Jichunguze moyo wako mbele za Mungu, kama hakuna andiko kwa hilo na jinsi Roho akuongozavyo basi fanya hivyo. Lakini sasa inapofikia kama ya kupasa kuwa na nywele ndefu au nywele fupi, wewe kuwa na nywele ndefu, hiyo ni Biblia. Kuna swali hapa, wewe una ni, ni, nitalijibu sasa hivi. Niko ndani humo, niliona asubuhi hii au wakati fulani nikasema, wewe kila siku unanena kuhusu wanawake jinsi hawapaswa wa, kuweka nywele zao, lakini uneni lolote kama kuhusu wanaume kama nikimwona mwanamume akiingia humo akiwa na nywele ndefu zikining'inia mgongoni mwake kama mwanamke, ni, ningesema bwana, mbona usiende kwa kinyozi? unaonekana kama mwanamke. Ona mwana, lakini wanaume kwa kawaida hawafanyi hivyo ona, si kama wanaume sasa. Si kusema wanaume hawakosei, wao wanaatia tu kama wanawake. Na katika hili mwanamume atakayeacha mke wake afanye hivyo, yeye anaatia maradufu ya hilo, kwa sababu yeye anapaswa kuwa ndiye aliye na mamlaka nyumbani na mwanamume ambaye hata hawezi kuitawala nyumba yake, angewezaje kufanya hivyo katika nyumba ya Mungu? Ona, ninashukrani sana kwa ajili ya kundi letu la wanawake wanaokuja hapa. Nasema hili kwa heshima na upendo, na sasa Mungu ajua hili ni kweli. Mimi ni, nilikuwa na rafiki mhubiri kule chini kusini, aliyekuwa na mmojawapo wa makanisa masafi na aliyowahi kuona e, ni, niliyowahi kuona i, ikifikapo kwa wanawake, wanawake warembo sana niliyo wa, niliyowahi kuona, waliketi pale, ni kitakatifu kitaua wakiwa na nywele ndefu, nami kila siku nilipenda kuhudhuria kanisa hilo, na Bwana Yesu amenipa kanisa leo hapa ambalo linang'aa kushinda hilo ma maili mia. Wanawake waangusiwa sio karibii ninyi, ili i, niwe mbaya. Nina furaha nyingi kwa ajili yenu, sitaki tu shetani aingize mguu wake popote. Ona, nataka ninyi mwelekee juu, si nyuma. Msiache mtu yeyote awadanganye ninyi kwa ila fulani au kitu kama hicho au jambo fulani, akisema lo vema, haimanishi ona. Hivyo ndivyo shetani alivyomfasiria hawa neno, ona. Aminini tu yale neno lisemayo, vema. Haraka ara, sana ndugu Branamu, tukijua kuwa wakati unakwisha na milele inaingia, ungewashauri vipi mvulana na msichana wanaopanga kuoana? Endeleeni mkaoane, endeleeni tu kama kwamba mtaishi miaka mingine mia moja hapa duniani. Endeleeni tu, elekeza moyo wako kwa Kristo, si moyo yenu kwa mambo yaliyo ulimwenguni, lakini kwa Kristo. Ona, endeleeni oaneni, enyi watoto, Mungu awabariki katika harusi yenu. Mpendwa ndugu Branham, nimebatizwa katika jina la Yesu. Neno linasema mtapokea kipawa cha roho Mtakatifu. Je, hili je hili linamaanisha ubatizo roho Mtakatifu, uh, au lamaanisha yanipasa kupokea kile kipawa dhahiri? Yanipasa nipokee tukio dhahiri kwa ubatizo nina hamu kujazwa na Roho. Tafadhali niwie radhi kwa maneno mengi, kwa vile nimekuwa nikitaka kukuuliza wewe swali hili kwa muda mrefu. Asante. Na watu wale wameandika jina lao, ni watu wanaotoka nje ya mji huu. Sasa hilo ni swali zuri. Sasa ubatizo wa Roho Mtakatifu ni tukio dhahiri ambalo mtu lazima apokee. Sasa hebu na nilifanye wazi hilo kwa muda kidogo. Na sasa watu wengi wana wazo, naamini limepotoshwa, na labda hapa kwa kanisa na kwa kanisa linalosikiza, huenda kukawa na swali. Sasa ninapoongea kuhusu kutokuamini kuwa ishara madhubuti ya Roho Mtakatifu ni kunena kwa lugha, si sikubaliani na hilo. Naamini kwa msaada wa Mungu naweza kuthibitisha katika Biblia kuwa hilo ni kosa. Ona? Kwa sababu kunena kwa lugha ni kipawa cha Roho Mtakatifu. Wangapi wajua hilo? Uponyaji wa kiungu ni karama ya Roho Mtakatifu, na hapa Beatles wanafanya hivyo. Ona, shetani aweza kuiga yoyote ya karama hizo. Wachawi walozi wanaweza kunena kwa lugha na kuifasiri kule nchi za vichakani, wakati mwingi, wachawi watanena kwa lugha wa wanywe damu kwa fuvu la kichwa cha mwanadamu na kufasiri lugha zisizojulikana. Kule katika Arizona wanapokuwa na sherehe za kucheza ngoma ya mahindi Wahindi hujizungushia hawa nyoka wakubwa, wanapojaribu kumsii Mungu awatumie mvua kwa ajili ya mahindi yao. Wanaiita ngoma ya mahindi. Wanachukua kishada cha mahindi na kujizungushia na, kujifanyiza, eh, na, na, na kufanyiza wingu ndogo, nao hucheza ngoma, kisha mchawi uja akiwa na pembe kichwani mwake, pembe za nyati. Nao hucheza ngoma, wamejizungushia hawa nyoka wakubwa na wachawi, na wengi wao wanaovuta kiko na kadhalika. Mahali pale hawezi kumruhusu mtu mweupe pale wakati huo, lakini nimewatazama kwa darubini na nina marafiki Wahindi waliohudhuria ngoma zao. Hao ni wale ambao si Wakristo bila shaka, nao wanacheza hii ngoma ya mahindi, huku wameshika nyoka wa hawa, na wachawi wanajitokeza na kujita, na kujikatakata wenyewe kwa visu na kadhalika, na mwishowe wanaingia katika roho fulani na kunena kwa lugha na kuifasiri. Nina ningewapeleka umbali usiozidi muda wa masaa kama matatu au manne tokea sasa, mahali ambapo mchawi ataweka penseli mezani na kuingia katika njozi na mambo mbalimbali mbali, na kupunga mikono yao, na hiyo penseli itainuka na kuandika kwa lugha zisizojulikana, na huyo mchawi angesimama na kuwaambia ninyi, inasema nini? Sasa hiyo si ishara ya roho mtakatifu. Ona, huwezi kutegemea hayo, huwezi kutegemea tunda la Roho, kwa sababu tunda la kwanza la Roho ni upendo, na Christian Sayansi hufanyiza upendo mwingi kuliko yeyote ni, ni mjuaye. Na hata wao wanakana Yesu Kristo kuwa Mungu. Ona, kuna ishara moja pekee ya Roho Mtakatifu ninayoijua, na hiyo ni imani halisi katika neno la wakati huo sasa Wayahudi wale wakaja, walikuwa na dini zaidi kuliko walivyokuwa wale wanafunzi, walikuwa na watu waliofuzu sana mama maandikoni kuliko wanafunzi walivyokuwa, kwa sababu walikuwa wavuvi, watoza ushuru na kadhalika, nao walikuwa na imani halisi na imani thabiti katika yale wao walikuwa wakifanya. Sasa sikiza kwa makini, sasa msilikose. Ona inapofikia kuwa matunda ya roho kama upendo, nadhani hakukuwa na, haku, haku na mojawapo wapo wa makuhani wa, wale ila yule angalimshinda, angali Yesu Kristo Yesu Kristo katika hayo, yeye aliende kaluni akasokota kamba, akawatazama kwa asira, kazipindua meza zao na kuwafukuza mle. Sivyo Biblia ilisema, aliwatazama kwa asira, ndivyo hasa kwa hivyo ona, makuhani hao walikuwa wapole wanyenyekevu watu we, wenye akili. Ilipofikia matunda ya Roho, wangeonyesha wange matunda mengi zaidi ya Roho kuliko Yesu. Ilipofikia theolojia, hawakujua. Hamna shule ambayo yeye alitoka. Ye, mtu huyu anatoka wapi? Yeye alitoka ye wapi? Ana kadi gani ya ushirika? Yeye ni wadhehebu gani? Hatujui yeye anakotoka ye. Yeye alikuwa fukara aliyezaliwa Kiaramu na mtu ngemwondolea mbali chini hapa katika dakika chache na kuwaonyesha ninyi kwa Torati, walikuwa na haki kufanya yale waliofanya. Ilipofikia hayo, mbona? Kwa sababu walikosa kuona yeye alikuwa lile neno liloahidiwa la wakati ule. Njia pekee waliolitambua walio, walio, walio, Yesu alipotenda neno kwa kuweza kuambia kile walichokuwa nacho moyoni mwao, kile walichokuwa wakitenda, yeye alikuwa nabii kulingana na neno la Mungu. Yale yeye alisema yalitimia, kila neno, neno kwa neno. Yeye alikuwa nabii wa Mungu, mtumishi Mungu, nabii not... si, ilikuwa ilikuwa ilikuwa kabla ya hapo, nabii wa Mungu. Na huyu ni Mungu nabii, si nabii wa Mungu au walikuwa Malaki, Yeremia na Isaya na Elia na kadhalika, lakini huyu alikuwa Mungu nabii, si nabii wa Mungu. Mnalifahamu sasa? manabii wote walionyesha maisha yake kwa sehemu, walitimiza wali fungu lao, lakini katika ye, yeye mlikuwa utimilifu wa manabii wote hao manabii. Lile neno la na, na, na Bwana liliwajia, lile neno la Bwana liliwajia hao manabii, lakini huyu alikuwa neno la nabii, mtu yule yule. Ona sasa, basi mtu anapompokea Kristo, katika hali ambayo yeye yuko uweze kulikubali kama hukuwa ona sasa wengine wao husema vema, mimi ni Mlutheri. Vema, hakuna pingamizi kwa hilo, ila tai hawali hayo. Ona, hilo lilikuwa mbali kama lilivyokuwa chakula kiba cha wakati huo huo, hiyo ni sawa. Sasa watu wale walisema, naam, tuna Ibrahimu baba yetu. Nabii yule alisema, Mungu aweza kwa mawe haya kumwinulia watoto Ibrahimu. Ona, sisi tu wa hiki, sisi tu wa kile. Hilo halihusiani kamwe. Yeye alisema, enyi uzao wa nyoka, nani aliwaonya kutoroka ile ghadhabu? Usianze kusema tuna Ibrahim baba yetu, kwa sababu Mungu aweza kutoka kwa mawe haya kumwinulia watoto Ibrahim. Ona, kwa hivyo kuwa mwanatheolojia aliyefuzu sana alihusiani nalo, kwa mnyekevu na mpole alihusiani nalo nini kilimfanya yeye tofauti? Yeye alikuwa neno lilofanyika mwili, si vile neno la siku za Musa. Musa alikuwa siku hiyo neno, si lile neno la siku za Nuhu. Nuhu alikuwa neno kwa siku hiyo, si siku ile, neno lile, siku la siku ya Eliya. Eliya alikuwa neno la siku hiyo, lakini yeye alikuwa neno la wakati uliopo, nao walikuwa wakiishi katika yaliopita, jambo lile lile la jirudia. Hiyo ndiyo ishara ya Roho Mtakatifu. Mungu anapokufunulia na unaliona Bwana asema hivi na kulikubali, si vile ulivyo, vile ulivyokuwa au lolote lile, ni yale Mungu amekufanyia wewe. Sasa hiyo ndiyo ishara. Yesu alisema yeye alitupea ali, ishara ya Roho Mtakatifu, Yohana kumi na nne yeye alisema Ninayo mengi ya kuwaambia, sina wakati wa kuwaambia, lakini Roho Mtakatifu atakapokuja yeye, yeye atawaambia, atawakumbusha yote niliyowaambia, na mambo yajayo atawapasha habari zake. Hamwoni? Hiyo ndiyo ishara huko ni kutabiri na kuwa kuwa na fasiri ya kiungu ya neno lililoandikwa. Sasa si hiyo ndiyo ishara ya nabii? Mwonaji katika Bibilia alikuwa mtu ambaye angetabiri na ingetimilika kabisa, si eti mtu fulani alimwekea mikono. Hicho ni kipawa. Nabii anachaguliwa tangu awali na kuzaliwa nabii. Ona, maisha yote alikuwa nabii. Huo ni huduma. Hapo ndipo watu mengi ya maswali haya hapa juu ya vema. Je, bibi harusi hata je hili lita kanisa, naona huwezi kutenganisha yalivyo, bibi harusi ni mteule wa Mungu. Kanisa litapitia, hao ndio wale hilo li linasema, yeye atakaye na aje, lakini bibi harusi ni mteule wa Mungu. Kuna huduma tano zilizoteuliwa na Mungu, kwa kuwa Mungu ametoa kanisani mitume manabii, walimu, wachungaji, wainjilisti. Mungu alifanya hilo, mwanadamu ana mashemasi na wengineo na kadhalika, lakini mwaona, bali Mungu aliwauweka kanisani kwa kusudi la kukamilisha kanisa, huwezi kuligawanya. Sasa Roho Mtakatifu japo ni ushuhuda kwako, ona kuwa neno hili ni kweli, neno la siku hizi si neno la Lutha, neno si la Musa, tunashuhudia ni kweli, lakini ni siku nyingine. Sasa vipi kama Yesu angekuja na kusema sasa kama Musa alivyokuja kuwatoa ninyi nyote Misri, nimekuja kuwapelekeni ninyi mahali pengine? Vipi kama yeye anasema na tuende tu tufanye kazi ya kujenga safina. Mimi mimi ni Bwana Mungu, ni nitazamisha ni, ni ulimwengu sasa, nitawazamisha ule wa, walimwengu wote. Namu ni yeye angekuwa nje ya ona. Maandiko hayakusema kama yeye angekuja hivyo. Ona, yeye angelikuwa Masihi. Haijalishi yeye angejengaje safina kuba vipi au chochote angalitenda, yeye bado si yeye, angesta angesta ili kuwa Masihi. Haleluya, namu ni the... ustahilifu Naam Bwana. Wakorinto wa kwanza kumi na tatu yasema haya, ijapo ile iliyo kamili iliyo kwa sehemu itabatilika. Kwa hivyo mambo haya yote madogo madogo ya kuruka juu na chini kama mtoto kujaribu kunena kwa lugha na mambo hayo yote, ijapo ile iliyo kamili, nasi tunayo siku hizi kwa msaada wa Mungu ile tafsiri kamili ya neno la, na thibitisho la kiungu. basi ile iliyo kwa sehemu imebatilishwa. Nilipokuwa mtoto mchanga, nilisema kama mtoto mchanga, nilifahamu kama mtoto mchanga tokea hapo. Nilipokuwa mtu mzima, nimeabatilisha mambo ya kitoto. Amina, naanza kuhubiri na ndipo sitayafikia mambo haya. Ndugu Branham, je, nini? maliza hilo. Je, nilie, nilieleza kuhusu ubatizo wa Roho namu? Hilo lilikuwa juu ya hisi, hilo sivyo? Vema, kumradhi. Kama sitalipata, misameni. Haya ni maswali ya ajabu. Unge ungekaa usiku kucha kwa swali moja tu, ndugu, na hata usiliguse. Na kuthamini wewe kama mtumishi wa Mungu kuamini kwa nami, naamini huu ujumbe wa kweli mke wangu hawezi kunisikiza, asema lolote anasema chochote kuhusu ujumbe huu, na hata sikiza kanda yoyote. Nina wasiwasi kuhusu kazi yangu pia. Nataka mke wangu aamini pia na kuombea watoto wangu. Ndugu Branham, nataka kuwa rafiki wa Mungu. Nataka kupatikana katika mapenzi ya Mungu kuhusu maisha yangu. Nataka kuwa mtumishi wake na mtu yule. Aandika, geuza ngoja kidogo. Nilipokuwa mdogo, nilimwambia kila mtu nilitaka kuwa mhubiri. Sijui yale Mungu anataka nifanye, niko tayari kufanya chochote kwa ajili ya Bwana. Wako katika Bwana sasa swali nzuri, na mtu huyu ni mnyofu wa moyo. Mke wake mwenziwe aliye sehemu yake, niongeze kitu fulani hapa. Kwa hilo ndugu zangu, nasema hili katika jina la Bwana hivi karibuni, bwana akipenda, nafikiri nitafanya kanda hiyo juu ya ndoa na talaka. Ona Nile, nilete papa hapa maskanini kama i, itatenganisha itabidi itenganishe, lakini ita, tutayathibitisha kuwa ni neno la Bwana. Tazama ndugu zangu, sikilizeni hili. Je, mwajua mara nyingi utapata mwenzi wa asiye kufaa hapa duniani? Kisura fulani aliyena macho ya udhurungi au samawati au kijivu, anakuvutia ana, ana kuingiza katika janga, janga ambalo ambalo haikupasa kumsikiza. Wanaume wengi wanatambua hilo. Mwanamume anayetaka kuoa yampasa kwanza aliendee kwa maombi. Hampaswe kuchagua wanawake kwa kuwa warembo upande wa nje, lakini warembo upande wa ndani, mtu atakayekuwa mama kwa watoto wako This is going to sound... najua hili litasikika baya sana kwa mhudumu kusema hili mimbarani, lakini nilikuwa nikienda na, na wanunuzi wa ng'ombe za kufuga magharibi na wa, wangetaka kuanzisha kundi nami nilijifunza chungu nzima pale ambayo nilipowaona hao madalali na mambo waliokuwa wakifanya hao wanunuzi. Nilikuwa nikiambatana na mzee mmoja alihudhuria kanisa hili hapa pamoja nami, na nilimleta kwa Kristo. Kafiri alisia hapo kwanza, bwana Jevres, wengi wenu mnakumbuka mfugaji wa kule Colorado. Tungeenda nao wangefikia ng'ombe Nilimwona ndama mdogo wa kufugwa siku moja na uzwa dola elfu kumi na moja. Ndama mdogo alikuwa bado hajapata mimba, nami nilisema na, na Jeff alisema kama ningekuwa na pesa hivyo ningemnunua ndama huyo nami niliwaza sasa yu, yeye ni mfugaji aifahamu kazi yake. Nilimuuliza je, mbona wewe u, ustahili wake ni nini? Yeye ni wa aina ya ya Ford. Huyo alimnunulia kitabu kidogo kilichopita kwa dola 300. Kwangu alionekana kama ndama mkubwa zaidi na kadhalika. Yeye alisema, tazama Bili, kuna jambo moja ambalo haufahamu katika ununuzi wa ngombe. Akasema nadhani yapasa ushikilie kazi yako ya kuhubiri, lakini akasema haufahamu ngombe. Yeye akasema sasa tamtazame ngombe yule chini pale. Kaenda kule chini, kasema, waona huo mko mkodoo jeuri wa macho yake? Nilisema naam. Kasema watoto wake na wajukuu wake na wajukuu wa wajukuu wake bado watakuwa na huo mkodoo jeuri, na kasema watajiharibu kwa kuzurura, hawatawahi kama kuwa mama kuandama zao. Kisha kasema, ungeweza kama kuwa on kuwa, kuwanonesha hawatakuwa kamwe na nyama nzuri. Kasema, tazama huyu mndama mdogo hapa anayeuzwa, mtazame jinsi anavyoonekana mpole. Tazama huo mtazamo mtulivu usoni wake, huo mtazamo mwema, hakodoi macho. Kasema yeye atakuwa mama halisi wa kwa, kwa ndama zake na ndama za ndama zake na ndama za ndama zake wataendelea kuwa vivyo hivyo. Kisha kasema hao wote watakuwa mama, wakipata aina nzuri ya dume wa kumzalisha ndama huyo. Ona, hilo litafanya watoto wao. Lakini huo mtazamo wa kukodoa macho usoni mwao kila mara utazaa kundi baya la ng'ombe, kama mtu anajaribu kununua ng'ombe. Nilisema, naam bwana, asante. Na jambo lile lile la husu wanawake. Mchukue yule aliyejipaka rangi usoni na kukodoa macho, aonekana kama mnyama fulani, kujaribu kujigeuza mwenyewe toka kwa mwanadamu. Yeye hataweza kamwe kufanya chochote, atakimbia daima. na Ukristo si urembo wa nje, ni wa ndani, wa amani, utulivu, kujipamba katika roho wa amani na utulivu, ambao ni thamani kuu mbele ya Bwana. Hilo ndilo tunalotaka kutazama kwa wanawake na kwa wanaume na kwa yeyote yule. Sasa uh, ndugu Branham, maswali. Je, mwanamke mkristo mm, aweza kuvaa vito rahisi kama mikufu au lulu? Vema, Dada, na jua hili ni muhimu sana, na lamaanisha mengi kwako na lamaanisha mengi kwangu, kwa wakati wewe unapotumainia ya kwamba ningekwambia kweli. Sasa kumbuka Biblia ilisema napojipamba. Msijipambe kwa, kwa vito vya da, gharama kuu na lulu na namna zote za kujipamba kwa vito, lakini na kuwe kujipamba kwa roho ya amani na utulivu na upole ambalo li, nilinukui hivi punde tu ambako ni kwa thamani kuu mbele za Bwana. Sasa sikusudii kwa hilo dada kwamba kama ulikuwa na pini sasa, hili ni mimi, si Bwana. Kama ulikuwa na pini uliotaka kujipambia au mkufu mdogo ambao mume wako alikupa au labda kitu fulani kama hicho ulichojipambia, sasa kwangu si dhani hilo ni Baya. Sasa, huyo ni mimi. Sasa kumbuka, najifanya mwenyewe dhahiri. Hayo ni maoni yangu, lakini nafikiri ni jinsi unavyoliendea, ni jinsi unavyolifanya. Ona, ni kusudi la kufanya hivyo na unapoliona likikukwaza basi liachilie, lakini nadhani kama ulivaa pete yako ya harusi sasa. Najua ninyi watu wa na, Nazarini ilikuwa kwamba hata amngebatiza mwanamke aliyevalia pete ya harusi ona. Sisi siamini kuwa hilo linafaa, katika Biblia walivaa pete za harusi, ila tu wa waliita ubamba kuzi kuzinguka kichwa chao vipande tisa vya sarafu ndani yake, lakini nina kuonyesha kuwa wameolewa. Sasa nadhani hilo ni sawa, kama wanawake wanataka kuvaa nana, nana kujifanya wazuri, wasafi, wa kimama, na kujifanya wenyewe waonekane wazuri wasafi wa kimama na nadhani hakuna ubaya hapo kwangu, lakini unapoanza kuweka kitu kile ndani yake kujionyesha kidogo, basi umekosea, ni nia yako. Je, ninyi wanawake mnakumbuka hapa simu na mrefu uliopita walikuwa na kile walichoita rinda kashifu? Nafikiri zinarudi zina, zina tena, na aina zile zinadhaniwa kuwa sasa hazikashifu badala ya kukashifu. Lakini walikuwa na mchezo simu na mrefu uliopita walikuwa na wasichana vijana, wanawake, na bila shaka wazee pia wangelifanya pia, kwa sababu wana, wote wanataka kuwa vijana. Sikusudii ninyi akina dada na kusudia wanawake waulimweng, waulimwenguni nao wangekata rinda zao zao kuzifupisha sana karibu futi moja juu juu, kila wakati ndipo wavai baadhi ya nguo za ndani waonekane warembo, na wakati walipopiga hatua ingeonyesha hizi nguo za ndani na zenye kimia au pindo au chochote kilichokuwa juu yake. Ambavyo mmajua, kulikuwa na msichana aliyekuja kwangu aliyekuwa msichana Dankard, alikuwa tu amepokea Roho Mtakatifu hivi punde. Yeye alikuwa wa Assemblies of God, na hiyo ilikuwa katika Fort Wayne, Indiana, ambako nilioa naye. Alinijia bibi mdogo na mzuri, naye alisema, ndugu Branham, nataka kukuuliza swali. Nilisema, vema dada, kuna nini? Yeye alisema, je, wadhani nikosa kosa kwa msichana ku msichana mkristo kuwa rinda kashifu, kuvaa rinda kashifu Sister, this is... Nilisema, dada, hili ni jambo moja m... omba ambalo sifahamu ni nini, rinda ka kashifu. Naye aliniambia ilikuwa ni nini. Ni yeye alisema, linaonyesha rinda ya linaonyesha rinda ya ndani. Nilisema ni nini, nini, nini, nini kilicho ndani ya mwanamke ambacho kin, kinamfanya atake kumwonyesha mwanamume nguo zake za ndani? Nini kinge, msichana mkristo ana shughuli gani gani kufanya kitu kama hicho? Je, ungewazia Mkristo? Sasa tazama mwanamume, hakuna mengi kwake inapofikia kwa mwili. Uh, na yeye kama angeenda nusu uchi inge haiku abunge ha kuwa na kashifa yoyote kwalo, si, si kwa kuunga mkono wanaume, lakini wao walimwajua hilo ni mwanamke, na namna gani angejaribiwa na mwanamume aliyevua shati lake na amevalia suruali fupi au chochote alichovalia, anaonekana kitu kikubwa, kis, kisicho na maumbo ya kupendeza, anaonekana kitu ovyo na cha kutapisha kitu cha, cha kuchukiza. Ona wanaume hawa nje hapa vema, nafikiri ingemfanya mwanamke atapike kutazama kitu kama hicho, kama yeye alikuwa na, lakini sasa mchukue mwanamke na mwe mweke hivyo, hilo ni hekalu tofauti, mwafahamu vema, lakini nadhani kuhusu mkufu au sasa ukienda uk, ukijijaza hivyo kama kwamba ulipitia katika duka la kujichagulia bidhaa hapa chini, ukiwa nas, nasumaku, na na sumaku na nafikiri kuwa, kumradhi, hilo sikukusudia kusema hilo hivyo, lakini hilo hilo, hilo hilo ni kosa kama lolote lilinifanya ninipinge mara mara ya kwanza, ilinifanya niaibike juu ya Amerika. Nilikuwa nilikuwa Switzerland siku moja na ndugu Adam Bright, tulipata mahali pazuri kule karibu na, na, na, na Lausanne ambapo tungepata mnofu mkubwa mmororo karibu ukubwa huu, wenye uzito wa karibu ro robo tatu uratili, na nadhani kwa karibu senti 30 katika pesa za Amerika. Eh, hey, tuliishi kama wafalme. Kila siku tungeenda chini kule na wao wote kule kukunywa divai, mwajua maji yao si mazuri, nami mimi singekunywa divai hiyo, kwa hiyo nilijinunulia kopo dogo toka kwa, kwa, kwa duka la madawa, ili lilikuwa la maji yaliyosafishwa ya, nami nilibeba kopo hilo kokote nilikoenda. Nadhani kila mtu alidhani jana yule alijibebea al, al, al, al, al, al, al, kisha yule anajibebea divai maalumu. Kwa hivyo nililibeba mkononi mwangu, tulienda chini kule hadi mahali ambapo waiuza wa, wa, wa hii minofu. Na siku moja bii Amerika akawasili, aliendesha chevi muundo wa ishirini na nane alikuwa na mbwa mwenye manyoya mengi ameketi ndani, ameketi pajani mwake na akaja naye ndani mle naye alikuwa na hao wanawake wawili walikuwa na gala zima ya vito vito vikubwa mno na virefu na pete za masikio vigining'inia na rangi, na wote wawili wana umri wa miaka hamsini, wazee kama mimi, na ungedhani walitaka kuwa na miaka kumi na mitano, lakini wanajaribu kufanya nini? Wanajaribu kuendesha kwenye barabara ya maishani wakitazamia kio cha kutazamia nyuma, wakitazama nyuma kwa yale waliokuwa walio, walio kuwa. Sasa Wakristo hawafanyi hivyo. Mkristo hajaribu kuwa kile alichokuwa yeye, hatazama hataza Alio, alikokuwa. Natazama anakoenda natazama. Ona, ona? Usivutiwe na vile ulivyokuwa wakati huo. Umemaliza maisha hayo, aturudi kamwe kwa hayo hayo. Ni katika yaliyopita, na mtu yeyote anajaribu kuendesha kwenye barabara ya maishani akitazamia kwa kioo cha kutazamia nyuma ataangamia, na hata nanyi pia kwa hii barabara ya Kikristo, usitazame nyuma Jinsi mlivyokuwa, tazama kile utakachokuwa. Paulo alisema nikisahau yaliyopita, na kaza mwendo nifikirie mede ya thawabu, thawabu ya mwito mkuu. Sasa lakini ili kufanya uone haya, walileta huyu mbwa mdogo anayenuka ndani mle na kumweka juu ya meza sasa. Hilo lingemfanya yeyote atapike na kucheza cheza na mbwa yule, papo hapo wakimketisha juu pale kwa mikono yao, halafu waende wakale kwa mikono hiyo hiyo. Kisha mtumishi wa hotelini akaja pale na ku, kupayukapayuka maneno fulani. Daktari Geno Hula alikuwa pamoja nami, yeye alianza kucheka akiangalia upande, niliuliza nini? Alisema nini? Kasema mtumishi yule alisema, ondoa hicho wao. Alisema la, yeye ni mwana wa mw America, achana naye, yaani yeye hajui. Bora kuliko hayo ona, nilipoenda St Angelo's kule Rumi, sasa wa, wa waza, wa, waza ili, yule Vatican katika Rumi Italia, walikuwa wameweka ubao kule St Angelo kwa wanawake wa America, kabla hamjaingia pango ili la kuzikia watu wa, tafadhalini vaeni nguo mpate kuheshimu wafu, Kanisa Katoliki, ona Swali, ndugu Branham, bibi harusi atakuwa wapi dunia itakapolipuka na kuteketezwa? itakuwa mahali fulani kama vile wana wa Israeli walivyokuwa Gosheni mapigo yalipoanza? Je, bibi harusi atakuwa duniani haya yatakapotukia? kama ndivyo, wapi? Je, bibi harusi atakuwa mahali pamoja wakati wa kunyakuliwa? Bibi ya harusi, dunia itakapolipuka, wakati wa kunyakuliwa utakuwa kufufuliwa kwa uwafu na kukusanyika kwa walio hai kwa ajili pamoja na walio hai kusudi kunyakuliwa kutendeke sasa. Lakini bibi ya harusi, sasa ona, moja ni kunyakuliwa nyuma huku, kabla ya ule utawala wa miaka elfu na dunia itakapoteketea ni nyuma hapa, baada ya ule utawala wa miaka elfu na baada ya ile hukumu ya, ya kile kiti cheupe cha enzi. Ona watakatifu watakuwa wamepiga kambi kwenye mapa, mapana ya dunia, shetani atakapokuja kuzingira mji, kuzingira ule mji unaopendwa, kisha Mungu ataonyesha moto na viberiti toka mbinguni na kuangamiza vema. Namu hiyo ni maandiko pia. Ndugu Branham, naamini mwanamke apaswa kumtii mumewe lakini kama mwanamke Mkristo ana mume mwenye dhambi ambaye hata mojawapo wa ibada zako hahudhurii mojawapo wa ibada zako, na ha na ataka mke wake awe akifanya vitu, kukata nywele zake, kuvaa suruali fupi na kuenda mahali pabaya. Je, mwanamke huyu apaswa kumtii mwanamume huyu hivi? Tafadhali eleza hili dhahiri mno, kwa kuwa hili ni swali ambalo huulizwa mara kwa mara. La, dada, haupaswi kumtii mtu kama huyo. La hasha. Kwa sababu hiyo utaacha ki, kila kitu na umtegemee Mungu. Sasa jambo ni ukitaka bwana mume yule akitaka kuishi nawe na wewe udumu Mkristo, lakini kama ye atakufanya uvae suruali fupi, ukate nywele zako na kufanya mambo haya mengine na mahali pabaya, basi utafute kwanza ufalme wa Mungu na haki zake. Haikupaswi kufungwa nira na mtu kama huyo. Lakini mradi tu Biblia inasema kama mwanamke huyu anataka na mwanamume huyu mume anataka wakae pamoja na yo basi. Na sasa, haya sikuandika hilo andiko kwa sababu, niliachukua tu mwaona dakika chache zilizopita, na nachukua muda sasa andiko na, na ni wa, lakini Paulo alisema mraji wao mwanamume asiamini akiwa na asiamini au au mwanamke anayeamini au kadhalika, na mke anayeamini abaki na mume anayeamini mradi tu si kinyume sasa cha Mungu. Kama yeye anapenda kukaa naye, endelea mpenzi. Ukitaka kuenda kanisani ni sawa, lakini mimi siendi, siamini hilo, sina uhusiano wote nalo, lakini wewe endelea, hilo ni sawa. Lakini mume yule asemapo, huwezi kufanya hivyo, sasa hilo ni jambo tofauti, wewe ufungwi kwa hilo. Basi unatenga, una kila kitu kwa ajili ya Mungu. Ndugu Branham, je, hebu tuone mtu ambaye ambaye alimtaliki mkewe ambaye yungali hai kisha akaoa tena kabla hajakuja ajaku, aj, kwa ujumbe anaweza kuhudumu vema katika Timoteo wa kwanza tatu mbili ukitaka kuandika hayo na Tito moja hadi sita. Niliandika hayo, ninataka kumsome hayo kwa swali hili, ona kama mtu kama mtu akitaka kazi ya askofu au mhubiri kitu chochote kanisani imempasa awe na mke mmoja tu. Naam, mhudumu. Sasa hayo ni Timoteo wa kwanza tatu mbili na Tito moja hadi sita. Sasa Tito moja hadi sita. Naam, vema sasa. Tazama. Kuwa Biblia ilisema kwamba huyo mtu ambaye ni mhudumu katika nyumba ya Mungu atakuwa na mke mmoja basi. Mpendwa ndugu Branamu, yapata miaka kumi iliyopita Mungu alinijia, basi na kuponya karama ya upendo, au akanifunulia karama ya upendo ni nini, na vivyo hivyo ombi langu ni kwa ya kwamba nitarudi nitaipokea kabla sijafa. Uh, je, mume wangu atasikia neno na inanipasa nifanyeje? Hilo ni swali kabisa. Sasa, sasa yeye yeah, alisema sasa mambo yalivyo hapa au akisema mume wangu. Kwa hivyo nadhani haina budi kuwa ni mwanamke aliyesema hili. Sasa yeye yeah, alipoteza upendo wake wa kwanza. Ona yeye yeah, yeye yeah, alipooa katika roho, alipoa katika roho. Sasa dada labda kwa, kwa sababu wewe bado huja kanisani na kufanya yaliyo mema, hujapoteza wokovu wako lakini umepoteza furaha ya wokovu wako. Daudi alimlilia Bwana wakati mmoja, Bwana unirudishie furaha ya wokovu wangu. Wewe um, Mkristo lakini, nina kile unachotaka kufanya dada, ni kuachilia kila kitu ujuacho na kumtafuta Mungu na kuomba. Je, mume wangu atasikia neno na nifanyeje? Kama nilivyosema asubuhi hii, kolea chumvi, ninyi ni chumvi ya dunia. Mume wako atatazama maisha yako masafi, na mume ambaye si mwamini hata atatakaswa kwa Bwana na mke wake anayeamini. Mtafute Bwana, dumu ukiwa mpole na kuomba kila wakati, ukimpa Mungu tukufu na ukiwa mwema kwa mumeo, kwa mradi tu yeye anataka kuishi pamoja nawe. Hivyo kwa ibada za Jumapili, mwanamke sitenda tendo baya. Na sasa, ngoja kidogo, heri nijisomee ili kwanza. Mwaona ndugu, bwana mwajisomea swali Vema, hili ni sawa. Mwanamke akitenda tendo baya na mwanamume aliyeoa atubu na alire, alirekebishe na mumewe kulingana na maandiko. Je, yeye anapaswa kwenda kwa yule mke wa mwanamume aliyehusika hata kama mke huyu hajui lolote juu yake, au ni wajibu wa mwanamume yule mwa, kumwambia mkewe kwanza, au je inapasa au aumizwe kwa vyovyote vile? tunaweza kwenda umbali gani na huku kuomba msamaha, wakati mambo hayo yamekwisha kabisa na wakati urafiki unahusika? Vema dada yangu mpendwa, kuna jambo moja pekee ambalo umefanya ambalo ni sahihi. Ulihusika nadhani, au mtu fulani unayemjua alihusika katika tendo baya kwamba ulimchukua mume wa mwanamke mwingine na kujuana naye kimwili, na ulipofanya hivyo, pale ulianguka toka kwa neema yako, kisha ukatubu, na ungetubu hadi urudi kwa mwanamume huyu na kulisahihisha ya kupasa umchukue mume wako na umwendee huyo mwanamume ambalo ulifanya, na hilo ndilo jambo lililokupasa kufanya. Hilo ni maandiko, lilikupasa kufanya. Mwanamke fulani alinijia simu na mrefu uliopita toka papa hapa lusi vile, ya kwamba yeye ni kijana mwanamke, alienda na mwanamume fulani. Kikisha yeye yeye alijua alikuwa akifanya kosa naye akaondoka on, mjini na akaenda katika mji mwingine mbali sana, na kugeuza jina lake akaishi na watu fulani. Na mwanamume huyu alimfuata na kumwambia mwanamke huyu alipofika kule, yeye angemtoza bongo hongo, e, sharti aendelee kuwa mchumba wake haramu, la sivyo atamkashifu hatam. Na mwanamke yule alipokuwa kule, akaolewa na Mkristo mzuri, naye akasema kama angeishi naye, yeye angefichua jambo hilo lote, akamtisha. Kwa hivyo yeye akamlazimisha, akalazimika kuishi na wanaume wote wawili, ambayo ilikuwa kosa badala ya ya kuonyesha msimamo wake mwanzoni. Kisha akapata mtoto, na sasa huyo msichana ana umri wa miaka kumi na minane na hajui nani hasa ni baba yake halisi. Sasa mwanamke huyo akafikia ugumba wake na sasa anajuta. Sasa yeye afanyaje? Nilisema kuna jambo moja pekee yeye alisema, nikimwambia mume wangu yeye atanitaliki na kama mimi mimi binti yangu akijua yeye ya, atajiua. Nami nilisema uli ukiliweka moyoni mwako utaenda kuzimuni, na mchagua likufaalo. Kuna jambo moja tu la kufanya, ni kuanza upya, ndivyo hasa, kuwa mwaminifu Mnajua, wakati mwingi ka, katika o, maono, jinsi watu uja wanaume kwa wanawake, Roho Mtakatifu anayachambua mambo ambayo wamefanya kote maishani, na mmesikia kuhusu hayo na kuyaona mnajua ona na kuambia wao mambo wanayopaswa kufanya wao. Usema vema, nimekuisha nime kuyarekebisha kwa Bwana, lakini ya kupaswa kumwambia mume wako au mke wako na ya kupasa kukiri hilo. Sasa mtu huyu kama mwanamke huyu ndiye anadie yeye, amelitekeleza yeye, alienda kwa mume wake. Sasa wewe umejiondoa la wamani dada, kwa sababu kati uli ulizini dhidi ya mume wako ulienda kwa mume wako na kujiondoa lawamani kwa mume wako, alafu ukaenda kwa mwanamume yule na mumeo na kujiondolea lawama kule. Huna lawama. Kama mume wako anaendelea kutaka kuishi nawe, hilo ni juu yake, si lazima afanye hivyo sasa. Lakini lakini kama akitaka kuishi nawe na ana, ana kusamehe, basi wewe uwe bibi kutosha na udhubutu kama kuwa na hatia ya tendo kama hilo tena lakini, yeye asipokusamehe ndipo hiyo hiyo hiyo ni juu yake yeye, aweza kukutaliki sawa. Sasa lakini, sasa mwanamume uliyezini naye, sasa yeye ndiye apaswa kwenda kwa mke wake amchukue mke wake na aje tena kwako. Umetekeleza sehemu yako, sasa ni wakati wake kutekeleza sehemu yake. Ona kundi la pili, mwanamke huyu alizini na huyo mwanamume, naye akachukua mumewe akaungama, na akaenda kwa, kwa mwanamume yule akaungama na kulirekebisha. Sasa yule mwanamume wa pili alikuwa mwanamume aliyeoa pia. Sasa mwanamume yule apaswa kwenda kwa mkewe na amchukue mkewe na arudi kwa mwanamume kwa mwanamke huyu, ndipo ni sawa. Mwafahamu linalomaanisha, limetatuliwa li wakati huo. Lakini je, ni hayo bado? Utakuwa na hatia na moyoni mwako utahukumiwa. Nilikuwa na mwanamke si muda mrefu uliopita juu pale aliyekuwa na hilo tangu vita vya kwanza vya dunia, na yeye alisema eh, hey, ndugu Branham. Yeye alikuwa ametumia mamia ya dola kwa daktari wa mawazo na kila kitu. Nilikuwa nimeketi eh, nime sasa pale nikimtazama yeye, chumbani humo. Meda alimleta juu pale, yeye alikuwa ameketi pale akiviringisha kitambaa mkononi mwake, hivyo akasema, naona kama ulimwengu utalipuka na mimi yote. Hivyo nilizili tu kuketi pale, nikasema, sasa, kuna kitu fulani kuhusu una kitu fulani maishani mwako mahali fulani. la mimi ni mwalimu wa shule ya Jumapili. Nilisema vema. Niliketi pale kidogo na kutazama, nikasema, naona motokaa ndogo ya kijani, nawe uko pamoja na mwanamume mwenye nywele za shaba na gari la moshi karibu ligonge motokaa ile. Yeye akasema, usimwambie yote hilo Nilisema, mume wako alikuwa jeshini wakati huo. Yeye akaanza kulia, akaruka juu, usimwambie yote hilo. Ona, hayo yalikuwa chini kule katika dhamiri yake. Yeye akasema, nimeungama hilo kwa Mungu zamani sana. Nilisema, lakini ngoja kidogo, hukumtendea Mungu kosa, ulitenda kosa dhidi ya dhamiri yako ya ndoa, nadhiri yako ya ndoa ya kupasa, urudi kwa mumeo na ulirekebishe hilo kwanza. Yeye alisema, yeye ataniacha Nilisema Mungu amekuacha, haidhuru. Kwa hivyo nani unayetaka akuache? Nilisema mwende naye. Alisema yeye nini, nini, atafanya hili nami nina na watoto wawili. Nilisema vema hayo, ndiyo yote, wa au, au, au hayo yote ninayoweza kukwambia. Madaktari wa mawazo hawakuyavuta hayo kwako, lakini Roho Mtakatifu ayafunua, na sijawahi kama kukuona wewe maishani mwangu. Yeye alisema hilo ni kweli hasa. Akasema vema, siwezi si, si, si, kumwambia ku, ku, nikasema vema, nina ni na, ni furaha nilikukutana nawe. Nikaingia katika chumba kingine, naye alirudi tena ndani nda mle meda. Alisema yeye anakutaka ndani mle. Nilienda mle nami nilisema want... unataka nini? Na yeye alisema ndugu, bwana, siwezi kumwambia hayo mume wangu. Nilisema mume wako ni mtu mwenye nywele nyeusi. Naam. Nilisema yeye yeah, ana kitu kile kile kukiungama ku, kwako. Yeye alisema lo, si mume wangu. Nilisema afadhali uende kamlete na mji hapa. Nilisema je, unamjua mwanamke fulani anayevalia nguo nyekundu nyeupe, na anayefanya kazi katika ofisi ka, kampuni ya, ya, ya motokaa aina fulani? Yeye akasema bila shaka. Nikasema, si wanamwita jina fulani? Naam. Nilisema ma, ma, majuma mawili yaliyopita wao oh, wa, wa, wa chini ya mti Ulaya wa, wakiwa wa, na wanaketi katika motokaa ndogo <pointidentified> ya, ya, ya Chevrolet yenye yenye rangi ya udhurungi yenye leseni na nambari fulani na fulani, na walikuwa katika okay, tendo lilo hilo yeye yeah, alisema si mume wangu. Nilisema vema, nenda kamlete na mje hapa. Yeye yeah, aliondoka, dakika chache hawa hapa, yule mwanamume akasema ni kweli. Nilisema, nilisema mwaona sasa, nendeni mkamwambie Mungu. Lakini kwanza unapokuja madhabahuni na kukumbuka kuna jambo fulani, nenda kwanza ukasuluhishe hilo na mradi tu yule mtu mwingine hapa ana hatia ya kutokumwambia mke wake. Mwanamke huyu amerekebisha yake sasa si, ni juu yake na mume wake, lakini mwanamume huyu mwingine na mkewe waya wapasa warekebishe hilo, na huwezi, haijalishi utafanya nini litakusumbua li, li mradi tu ungali hai mpaka utakapoliungama lote. Kuna njia moja pekee ya kulifanya liungame, hata kama litakuchuna ngozi. Fanya hivyo, haidhuru, sema ukweli, ndipo umefanya kazi. Amina, umefanya haki Amina, na uweza kusikia wengi kwenye kanda wakisema sivyo lakini jaribu tu hivyo wakati mmoja na uone, na uone kama sivyo vema. Swali la Jumapili asubuhi. Nasikitika ni wakati huu lakini mara tu mtu ampoke hapo Roho Mtakatifu au ubatizo wa Roho Mtakatifu. Je, kuna tofauti? Je, mtu unena kwa lugha kama si kila mara? Ni dhihirisho gani hujulikana vema? Waweza kuwazia mama akimzaa mtoto na asijue ingalimpasa we, amezirai kutojua, wala nawe huwezi kupokea Roho Mtakatifu na usijue kuna kitu fulani kitendekacho ndani yako. Ona, kuna kitu fulani kinachokubadili kubadili mwongozo wako wote, mwongozo wako wote wa kiroho unafanywa upya tena, na unakuwa kiumbe kipya katika Kristo kama Biblia isemavyo, kiumbe kipya katika Kristo. Unajua sasa unasema, ndugu Branham, basi waamini kuwa mtu apaswa kunena kwa lugha kumpokea Roho Mtakatifu? Si kuwa kuthibitisha yeye yeah, ana Roho Mtakatifu. Ningependa kama kila mshiriki wa kanisa langu angenena kwa lugha, ningependa hao wafanye hivyo. Na kama kama, naamini kama ungekuwa uh, ukimwomba Mungu, Mungu atakupea. Lakini hebu ni, niwaambieni, najua watu wengi wanaonena kwa lugha na hawaya Roho Mtakatifu, na hakuna mhudumu aliye mwaminifu kwa kusanyiko lake ila yule, a, a, a, ataliambia kusanyiko lake. Vivyo hivyo, shetani aweza kuiga hilo. Paulo alisema, nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika, nikijitoa mwili wa niungue ni moto kama sadaka, nijapofahamu sili zote za neno nijapotoa mali zangu zote kwa masikini, na mambo haya yote na sina upendo, ni ngali si kitu. Nina imani kiasi cha kuhamisha eh, milima na mingineyo, ni ngali si kitu. Ndipo iye alisema, iliyo kwa sehemu itabatilika ijapo ile iliyo kamili au ile iliyo kamili itakapojulikana sasa nina swali juu ya hilo, natumai nitalifikia ni usiku huu, kuhusu ni, nini kilitendeka zile muhuri zilipofunguliwa. Nami nadhani labda utaelewa swali hili moja kwa moja. Swali, ndugu Branham, tutafanyeje? Kitu fulani kimekaa juu yangu ambacho siwezi kukishinda. Majira ya mwisho wa mwaka uliopita niliota, nilipotelea katika mchanga mweupe wa bahari, kulikuwa kunakuwa giza, singepata njia. Ndoto hii imekuwa nami tangu mwisho wa mwaka uliopita sasa. Niko kama mtu anayepapasa gizani, mwanangu ARV Ervin na mke walihusika katika ndoto yangu. Sasa wao nao pia wamo gizani, tuko kwa hali ya kukata tamaa, tumekata tamaa. Naamini Mungu wa atakuonyesha wewe ni nini yale yaliyo mioyoni mwetu. Sasa bi vema, eh, kama tumekosea au kutenda dhambi mahali fulani, tuambie. Tunataka kuwa sahihi. Simjui mwanamke huyu lakini, najisikia tu kama uko hapa bibi, kwamba shida yako ndiyo hii. Umeacha kitu fulani kitendeke kwako kwa ambacho kimekufanya ujawe na fadhaa, kwa sababu kuwa katika mchanga mweupe wa bahari yamaanisha usafi na haki, na unamruhusu shetani akusumbue. ya ndoto yako ilionyesha kuwa hakuna chochote kibaya wewe umeshikwa tu na fadhaa na kufanya hili na kuwaza hili, unafanya jamaa yako yote ishikwa na fadhaa. Acha kufanya hivyo, dai haki zako ulizopewa na Mungu. Ndoto yako yathibitisha kwa kufasiriwa ya kwamba wewe uko katika mchanga mweupe wa bahari, kila kitu ni sawa. Ni wewe mwenyewe uliyeshikwa na fadhaa, na unapomfanya mmoja wa jamaa shikwa na fadhaa, inaingilia anayefuata, kisha anayefuata, na muda si muda ninyi nyote mnagombana na kuendelea. Na mmoja wa jamaa akiudhika na jambo fulani, inamudhi mwingine na mwingine na mwingine, muda si muda jamaa yote imeudhika. Ni Shetani. Ndipo mmoja wa jamaa kifurahi na wengine wafurahi pamoja naye. Kwa hivyo kila mmoja wa jamaa ajaribu kufanya hilo. Jaribuni kila mmoja wenu, enyi watoto, kusaidia baba zenu na mama, enye akina mama, ninyi baba, jaribuni kuwasaidia watoto. Msimruhusu huyo roho wa uzuri asiamini, asia awazingire, asia. Ninyi ni wa, ni wa Kristo, mmezaliwa kwa roho wa Mungu. Ninyi ni chumvi ya dunia, mna haki mliopewa na Mungu, na Biblia ilisema, yakiwepo ya, ya yeyote yenye sifa, ukiwepo wema wowote, ya, ya tafakarini hayo, msiwaze kuhusu jambo baya. Na dada, nadhani hiyo ndio shida yako dada mpendwa. Ningekaa kwa hilo wakati mrefu, lakini kulingana na yale niliyoahidi dakika ishirini tu, na ningetaka kufikia mengi haya, kama sivu yarudishe ya, ya ya kwenye dawati la nami nitayapata nita. Tena wengine husema ndugu Branham ndiye yule mwana wa Adamu. Nilidhani ni ile nguzo ya moto ndiyo iliyokuwa yule mwana wa Adamu. Je, nimekosea? Vema, hilo ni swali nzuri nzuri sana, lakini mimi si yule mwana wa Adamu bali ni mwana fulani wa Adamu. Kuna tofauti kubwa. Yesu Kristu alikuwa yule mwana wa, Adam, wa, wa Adamu, yule mwana wa Mungu, yule mwana wa Adamu, yule mwana wa Daudi. Sasa sababu ambayo swali hilo labda liliulizwa na mtu huyu au limesemwa ni sababu watu unichukua mimi kama mtabiri, ambalo sijawahi kamwe. Nina swali liloulizwa ndani humu linalonishambulia li, mimi kwa hayo ona <laughs> lakini ninaposoma ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, maswali haya, mtaona sababu gani ninajibu mambo jinsi nifanyavyo. Hata nitakapoongozwa da, dhahiri kufanya jambo fulani, ona, ndipo nitakaposema lile napaswa kusema, lakini wakati huo haujafika. Kwa hivyo mimi si yule yule mwana wa Adamu, mti wa mafuta. Sidai kuwa nabii wake Wakati mwingi nimesema bila kujua, nilisema najisikia mwenyewe katika kanda, lakini na, na, nasema hilo wakati mwingine, kwa sababu ukitaka kueleza ma, maana yake nabii katika msemo wa Uingereza ni mhubiri tu. Mtu yeyote ajua hilo, chukua kamusi, ona, nabii ni mhubiri katika kamusi ya Kiingereza. Lakini katika Kiebrania au Kiyunani nabii ni mtabiri, mtu aonaye mambo kabla hayajatukia na kutabiri mambo, lakini chini ya tafsiri ya Kiingereza na dini mtabiri. Kwa hivyo sitaki kujiita mwenyewe lolote ila ndugu yenu. Mimi ni ndugu yenu na mnichukue tu kama ndugu Bill au ndugu Branham au lolote mtakalo kufanya kuhusu hilo. Hilo hilo hilo, ili ni sawa hilo ni hilo, unachoamini shikilia wewe mwenyewe. Maona? Na sasa swali lingine lilikuwa nini? Nafungwa sana katika haya na nasahau mambo. Hayo yalikuwa nini? Moja ni lilikuwa je, mimi ndiye yule mwana wa Adamu na naamini liko hapa. Yule mwana wa Adamu au ile nguzo ya moto ilikuwa ndio yule mwana wa Adamu. La, ile nguzo ya moto ndiyo ule upako ile nguzo ya moto sasa. Hili laweza kuingia kilindi kidogo, isipokuwa ni baadhi yenu wa theolojia, daktari Bell, labda ndugu hapo na baadhi ya wahudumu au hapa toka Arkansas na wale marafiki wasili wangu hapa, labda watajua. Sasa hiyo nguzo ya moto ndiyo ile logos iliyotoka kwa Mungu, ile logos ambayo hakika ni sifa za utimilifu wa Mungu. Mungu alipoingia katika umbo ambapo angeonekana ilikuwa upako wa roho mkuu uliojitokeza ukijidhiri kwake ukishuka. Mungu Baba, yule Logos aliyekuwa juu ya Israeli, ambaye yeye alikuwa mtakatifu, angevumilia, angevumilia dhambi. Ilipaswa kuwe na toleo la damu papo hapo katika Edeni. Ndipo ile Logos ikafanyika mwili na kukaa kwetu. Na ambapo hii Logos ilikaa katika mwili wa mwanadamu, ambako ulikuwa sadaka mwanadamu alipofanywa kwa mfano wa Mungu, alafu Mungu akashuka chini katika mfano wa mwanadamu kumkomboa mwanadamu. Hilo lilileta mwanadamu na Mungu pamoja, mbingu na nchi vilikumbatiana, vili na kubusiana. Mungu na mwanadamu walikumbatiana kama ubaba na uwana, wakati ile Logos ilipofanyika mwili na kukaa kwetu. Yesu alisema nilitoka kwa Mungu, nami narudi kwa Mungu, sivyo? Baada ya kifo chake kuzikwa, kufufuka na kupaa, wakati mwili ule ulitwaliwa uli juu kuketi kwenye mkono wa kuume wa Mungu. Sasa si maanishe kuwa Mungu ana mkono wa kuume, Mungu ni roho, lakini kwa mkono wa kuume maana yake ni katika uweza na mamlaka ya Mungu, ni ili kwamba katika hilo jina kila kitu mbinguni kinaitwa kwa jina la hilo na hilo na kinalitii kila kitu duniani kinaitwa kwa jina hilo na kuliti jina, lilo ku, jina lililo kuu kuliko majina yote, Yesu Kristo. Sasa hii logos iliyokuwa katika yeye, ambayo ilikuwa roho wa Mungu upako ule, kupitia kwa neema itakasayo ya ile damu ikaleta wana wengi kwa Mungu, ambao wametio upako na logos hii. Sasa kwenye siku ya ya Pentecost ilishuka hiyo nguzo ya moto na ndimi za moto zika, ziliwakalia kila mmoja wao si, si na kujigawanya hivyo, lakini ndimi za moto zilikalia kila mmoja wao, kundi lililoteuliwa, lililochambuliwa, lililotambulishwa na hii nguzo ya moto, ikionyesha kuwa Mungu aliishajigawanya mwenyewe katika watu. Je, mnayafahamu Mungu yule longosi akijigawanya mwenyewe juu ya wanadamu. Mungu si katika mtu mmoja, yeye yumo katika kanisa lake lilomo ulimwenguni Mote, hiyo ndiyo sababu Yesu alisema kazi nizifanyazo mimi ninyi nanyi mtazifanya pia nyingi zaidi. Sasa najua ile tafsiri ya King James inasema kuu zaidi lakini tafsiri ya Isaini mtazifanya nyingi kuliko hizi. Mungu aliwekwa, aliwekwa na kufungiwa katika mtu mmoja Yesu Kristo, lakini sasa yeye amewekwa na kufungiwa katika kanisa la Mungu aliye hai lililoko ulimwenguni kote. Hivi sasa hadi Mungu yuko hapa kinena nasi miongoni mwetu, yeye yuko Afrika, yeye yuko Asia, yeye yuko Ulaya, yeye yuko Uingereza kokote amini wanapokusanyika yeye yuko papo hapo kati yao. Sasa baada ya kifo chake kuzikwa na kupaa na kule kuja kwa roho Mtakatifu, Paulo akiwa njiani akienda, ambaye alikuwa Sauli, akienda Dameski, yeye aliangushwa na ile nguzo ya moto ile logos, na huyo Myahudi hangeita kamwe hiyo nguzo ya moto Bwana isipokuwa iwe alijua ilikuwa logos ile ile ambayo watu wake waliifuata jangwani. Ona sasa, huyu hakuwa mwana wa Adamu, huyu alikuwa logos. Sasa tunasema hili kwa unyenyekevu na upendo na heshima. Ona kwamba Yesu Kristo ni yeye yule, jana, leo na hata milele, na pia katika siku za mwisho kama ilivyokuwa kabla, wakati wa Lutu, au katika wakati wa Lutu kule Sodoma ndivyo itakavyokuwa siku ile atakapojifunua mwana wa Adamu tena akijifunua mwenyewe. Sasa katika siku hizi za mwisho ile logos iliyokuwa juu ya Yesu ambapo yeye ametoka kwa hiyo na kurudia ile nguzo ya moto tena na kushuka chini duniani kuu. Ningesema jambo fulani, lakini natazama kanda <laughs> hawangeamini hilo, kama ungewaambia wa, unge, haingefaa kitu, wao watu ha, hawangeamini, lakini nitaacha hilo. Lakini ameshuka chini kwa kama anayechunguza hukumu inayoendelea na sasa hii nguzo kuu ya moto ambayo imethibitika dhahiri kabisa hata na kamera ya kisayansi iliyo hapa duniani siku hizi, ndio ile picha yake ikining'inia pale. Naamini bado iko hapo, sivyo? Je, iko pale. Imethibitishwa kisayansi na walio bora sana tulionao, George J. Lacey kiongozi wa shirika la upelelezi nchini Amerika na alama za vidole na hati, akasema, niliita nili, nili, nili saikolojia ya mchungaji Branham lakini nikasema, ile nuru iligusa kile kioo, niliweka chini ya miali ya nuru zenye nguvu sana na kuifanyia uchunguzi hapa kwa siku nne au tano, na, na ile nuru iligusa i, ile kile kioo, na hiki kioo hakiwezi kupiga picha saikolojia. Sasa hiyo imetambuliwa, ndipo tazama kazi zake ina, ina kati yetu inathibitisha Yesu, yeye yule ambaye wakati mmoja aliishi Palestina, roho yule yule aliyekuwa juu yake amekuja kupitia kwa mwili, hata imefikia kichwa tena, ambaye anakuja hivi punde kudai ule mwili. Amina, kichwa kinakuja kwa mwili, mnalifahamu huyo? Atakuwa yule mwana wa Mungu, yule mwana wa Adamu, yule mwana wa Daudi, yule mimi niko lile uwa la uwa ndani nyiroro ya, ya mabondeni, ile nyota ya asubuhi. Mimi si yeye, mimi ni mtumishi wake, na ile nguzo ya moto si yeye, hiyo iko katika mfano wa roho. Ona iliyokuwa juu ya yule mwana wa Adamu na imekuja sasa kutia upako wana wa Adamu, kurudisha tena huduma kama tu vile yeye alisema ingekuwa kusudi kile kichwa na mwili wote uliosalia viunganike pamoja, kama tu ile, kama ile piramidi ilivyojengwa na Enoko nasi twaona katika piramidi hiyo hawakuweka hawa juu yake kamwe lile jiwe la kuweka juu. Mbona lile jiwe la kuweka juu alijaja bado? Vile vipandio saba katika ile piramidi, tunapitia hayo siku fulani, na ningetaka tu kuwaonyesha jinsi inapatana ina, ina na maandiko kikam, kikamilifu. Na sasa ukichunguza sarafu yako ya Amerika, lile jiwe kula kuweka juu jicho, inasema ule muhuri mkuu litakuja, na tazama, na, na mawe hayo ijeo kuna yote hapa aliyewahi kuwa, kuwa kwenye ile kile zile piramidi huko Misri. Vema, ukitazama pale kuna, kuna mikono iliyoinuliwa kule nyuma. Vema, mawe hayo yamewekwa pale kikamilifu mno, na juu pale ambapo ni kama kuba, jiwe hilo litakapokuja litakuwa kama almasi kuu ikiingiana ndani mle kikamilifu. Sasa jiwe hilo halingeingiana hali chini pale juu ya huo msingi wa chini, wala halingeingiana na ule msingi wa pili au ule wa msingi wa tatu. Litaingiana tu na msingi wa juu wa wakati jengo lote limeingiana na lile jiwe, na Yesu awezi kuja hadi kanisa mwili wa amini na huduma ambao yeye aliacha, wakati mmoja utakuwa sawasawa na ulivyokuwa kuwa wakati huo kuu ndipo saa hilo laleta wao, wa, pasipo sisi hawatakamilika ha. Paulo alisema Waebrania kumi na moja, pasipo sisi hawawezi kukamilika wao. Hawana budi kupata huduma hii kuamsha waluteri wa Wesley, na wale wote katika nyakati zao, wakati hiyo itakapokuja, wakati sehemu hiyo ya ambapo tai walikusanyika kama ulivyo mzoga ndipo tai watakapokusanyika. Ndivyo lile swali lilivyokuwa, eh, ni kamilifu kabisa. Natumai hayo yamelijibu lile swali. Ndugu Branham, Je, shetani aweza kutumia karama za lugha au unabii katika mtu aliye na Roho Mtakatifu? Hilo ni zuri, sivyo? Naam, bwana, kama lazima ichunguzwe kwa makini mno, makini mno kama mtachunguza katika wa, wakorinto wa kwanza kumi na nne ishirini na tisa ninyi mnaandika kulia na nataka kuliandika ona mtu yule yule aliyeandika ile hakuandika jina lake walisema Mungu akubariki wa ona katika wa, wakorinto wa kwanza kumi na nne ishirini na tisa tutaona kuwa karama yoyote katika kanisa ya pasa ijaribiwe kwanza, ona ya kupasa uchunguze uchunge kwa sababu pepo wachafu hujipenyeza ndani. Kwa sababu kumbuka, mvua unyea wenye haki na wasio haki. Mvua ile ile iliyotumwa kuukuza ngano pia huukuza magugu, maji yale yale. Wangapi wajua hilo? hilo sasa lapaswa kudhihirisha ule uzao wa nyoka kwenu. Basi jinsi huyu mwana al- alivyokuja, ninajaribu kulitafuta hapa nilipate kabla wakati wangu haujakwisha, la, lakini siwezi kulipata. Kwa hivyo jinsi mwana huyo alikuwa mzao wa nyoka. Ona, Mungu ana sheria sasa kuhusu hili. Katika sheria hizi za roho wa uzima, ya kupasa uchunge, kwa sababu shetani hujiingiza kati. Na Paulo, kitu fulani kilipofunuliwa kwa mtu fulani, ilipasa kuwa na wapambanuzi wasiopungua wasi wawili au watatu kabla alijasema mbele ya kanisa. Sasa pia hapa, huenda nikatoa hili, naona sidhari, ndugu yangu yupo hapa usiku huo, lakini mtu fulani alimfanyia mzaa, mtu fulani aliondoka maskanini akashuka kwenda kuhudhuria kanisa la ndugu Jackson, akasema walienda chini kule kati ya ndege wafu. Je, uone aibu kutoa matamshi kama hayo. Ye yote ulie, kama wewe huu um, mwana mwanangu katika Kristo, hapa naona haya kwa ajili yako, usifanye jambo kama hilo. Juno Jackson ni ndugu yangu, Don Rado ni ndugu yangu. Vile masababu yake ni kwamba nilipoliweka kanisa hapa katika hali fulani, niliporudi kuona kama ningepata ninge, ninge dhihirisho la karama nusu, nusu yao waliondoka. Kwa sababu unapoanza kunena au kuhubiri au kitu fulani, sharti ilikuwa i, inafikia mali ambapo ingekuwa vigumu kuhubiri pasipo kuwa na mtu fulani aliyenena kwa lugha, mtu mwingine akafasiri, mtu fulani akatoa tafsiri, na nusu yake hata haikutimia kamwe. Sasa naamini katika kunena kwa lugha, naamini katika kufasiri lakini sharti iwe kitu fulani cha moja kwa moja kwa kanisa. Si Bwana yuaja upesi au chochote kile ambacho ni sawa, lakini msipayuke payuke ka, kama Yesu alivyosema kama wafanyavyo makafiri, sharti iwe jambo fulani. Nenda kamwambie ndugu mdu, fulani jambo fulani yeye yeah, alilofanya na Naam, nenda kamwambie ndugu dada fulani yeye yeah, alipofanya jambo fulani kule nchini kule majuzi yeye yeah, aliasi sheria za Mungu, mume, mume wake na, nadhiri ile kwa mume, kwa mume wa mumewe asipo kuwasababisha hili sawa sawa, Roho Mtakatifu atamkatilia mbali hapo. Una Bwana asema hivi, ndipo ingiza dhambi ile ndani hapo, ndipo tunapokuwa na kanisa kama ilivyokuwa Anania na Safira walipoingia, ndipo tuna kanisa linalosimama imara. Eh nasema ndugu, bwana, mtu mmoja nilimwambia hayo yeye, akasema vema, unatufinya una, una sana. Nilisema si mimi hufinywa kule na, wa, na wageni ambao sijapata kuwaona maishani mwangu, lakini nina imani na tumaini katika Mungu wangu aliyenituma mimi kufanya haya, na hakuna wakati mmoja yamekosea na ya, yatakosa kama mradi tu ni Mungu. Naam. Si kunena kwa lugha na mambo kama hayo, naamini kuwa lugha hizo na watu walio na hizo karama kama wao ni Wakristo halisi na wana hamu yake, watakusanyika wenyewe pamoja kwa sababu na kutoa lugha zao na tafsiri na kuona kile wawezacho kufanya kuendelea ufalme wa kuendeleza ufalme wa Mungu. Wana huduma wao wenyewe, lakini si wa hapa katikati ya kusanyika ambapo wewe wenye dhambi wanashughulikiwa, wana na kadhalika Biblia Nilisema watasema ninyi ni wajinga. Wa, wakati mwingine wanakosa heshima sana nayo na, na, na, na mengineyo. Sio eti kundi letu halikuwa hivyo lakini niliwaacha waendelee kidogo nilisema chungeni. Sasa niliwaambia hawa ndugu kuna mashahidi hapa sasa, wanaojua hili. Nilisema liachilieni, baada ya kitambo kidogo tutaona kama ni ya Mungu au la. Kama haiwezi kustahimili kurudiwa, basi ni mwana haramu. Hivyo ndivyo hasa Biblia ilisema. Na kurudiwa kulipokuja, nini kilitendeka? Je, niliwaambia hilo muda mrefu uliopita? Ona, muulize muli, mchungaji hapa, yeye yeah, alisema na hili na lile. Je, nilisema liachilieni tu, wao ni watoto, hatuwezi kuihukumu. Lakini tazama, ijapo kushikilia kwa neno hasa sasa ndugu, J- Junior Jackson alikuwa na haki ya kutokukubaliana na hayo. Yeye yeah, ataka kanisa lake, watu wote wanataka kunena kwa lugha na mengineyo mkutanoni. Hizo ni ni, ni taabu za, za ndugu Junior hiyo hiyo ni hiyo ni juu yake, lakini Junior Jackson anaamini ujumbe huu sawa sawa kama wengine watu wetu wote wafanyavyo. Yeye ni mmoja wetu na si ndege mfu kuenda kule. Junior Jackson ni mtu wa Mungu ninayempenda kwa moyo wangu wote, na yuko hapa usiku huu, kwa hivyo naweza kumsifu nitakavyo, na na na ndugu bado sidhani Don yuko hapa usiku huu kwa sababu wana kanisa lao wenyewe, lakini kama ningeona kila, kila mtu akija huku makanini kisha aondoke aende kwa Don Rado au ndugu JT panel Ndugu yeyote wa ndugu hao waumu walio ndugu zetu hapa na raia wenzetu wa ufalme ningefurahi sana, singejua la kufanya. Ningesema, Bwana, jaza hili tena, hebu natumwage hili na kulijaza tena. Ningelipenda hayo, ningependa kuona wavulana hao, wao ni wao ni watoto wangu. Sasa JG, au au wengine wote, si lazima waamini tu kama vile nifanyavyo, si lazima wafanye hivyo. Kama nilivyowaambia asubuhi hii, hata mimi sikubaliane na mke wangu, au yeye tofauti ndogo katika hilo, lakini haikuwatenganisha. Walikuwa ndugu na hakika tutakuwa na to, tofauti si tofauti. Si kubaliani na Assemblies of God, si kubaliani na miongozo miongozo yao, lakini kuna watu wengi wa Assemblies of God ambao ni ndugu wapendwa sana. Si kubaliani na fundisho la umoja, lakini kuna wengi wa watu hao wa ambao ni watu wapendwa sana. Nakubali si kubaliani na wabaptisti wa na wapresbyteria na miongozo yao, lakini ndani mle kuna Wakristo halisi kwa njia yoyote jioni hii nilichukua barua ya simu nika- nikaikosa. Ndugu mmoja mhubiri mbaptisti alisema yeye amekuwa akijaribu kwa muda mrefu kufikia mahali au kupata mahali ambapo watu walimheshimu Mungu, baada badala ya kuheshimiana wao kwa wao, na ndugu mpendwa anayekuja katika kanisa hili alisema, nitakupeleka mahali kama hapo. Yeye alikuwa na hamu kufika hapa. Mbaptisti, umeona, wametawanyika kila mahali. Sina kubaliana na mwongozo wao, lakini hakika napenda kundi lile. Kwa hivyo usiseme hilo kuhusu hao wow, ndugu. Sasa ndani humu, karama hizi nini? Ni sharti zichunguzwe zi, zi. Hakuna karama lazima kuvichunguza. Shetani anaweza kuigiza kui kuiga ka, karama yoyote. Tazama hawa waimbaji wa, wabito sasa, wakienda kuiga uponyaji wa kiungu, watovu wa uadilifu, wachafu, waliooza, waliozaliwa toka kuzimuni. Ona vema. Je, Danieli alikuwa mtu wa nne katika ile tanuru ya moto kwa sababu yeye alikuwa nabii katika wakati huo? La, ilikuwa ni Yesu yule mtu wa nne alikuwa kama kama mwana wa Mungu. Si Daniel alikuwa ni nabii, kwa sababu yeye alikuwa katika tundu la simba, lakini sisi si, singeamini kuwa na dad, Daniel alikuwa katika tanuru ya moto. Ni vigumu kuamini. Sasa hapo huenda uko sahihi, lakini basi hilo ni wazo langu la tu. Ndugu Branham, katika Mwanzo sita na kifungu cha kumi na mbili, Mungu alisema kwamba kila mwenye mwili amejiharibia njia yake. Je, hili lataja kuhusu talaka na ndoa? Kama ndivyo, je, Yesu alitaja jambo lile lile yeye aliposema kwamba kama ilivyokuwa siku za Nuhu, ndivyo itakavyokuwa siku ile atakapofunuliwa mwana wa Adamu katika Mathayo 24, kifungu cha 38 na 39. Ndugu Branham, kuna watoto watakaozaliwa katika ule tule utawala wa miaka elfu miaka elfu ya utawala wa Kristo hapa duniani, au kutakuwako na ishara yoyote duniani. Yaani dhambi yoyote kumradhi, duniani katika wakati huo, na kutakuwa na watu duniani katika miili hii wakati huo? nitajaribu kuyapitia upesi sana sasa katika mwanzo sura ya sita kifungu cha 12 Mungu alisema kila mwenye mwili alikuwa amejaribia njia yake naam hiyo ilikuwa ndoa talaka na kadhalika Biblia ilisema kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu jinsi walivyooa na kuolewa na mambo kama hayo hiyo ndiyo mojawapo ya ishara za siku za mwisho mojawapo tu wa ishara zile sasa kama hayo ndiyo tu ulimwengu uli, ulikuwa ulikuwa ukifanya singeyaita ushahidi wa wakati wa mwisho, si zaidi kuliko niwezavyo kuita kunena kwa lugha, ushahidi wa Roho Mtakatifu. Ni kweli kabisa kwamba hapana budi kuja wa wakati ambapo ndoa na talaka ziko tu kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, lakini kuna mambo mengine yanayoambatana nalo. Ni moja wapo tu ya ishara zile, na kunena kwa lugha ni moja wapo wa, i... wa ishara za Roho Mtakatifu, lakini si ishara isiyoweza kukosa ya Roho Mtakatifu, si zaidi kuliko wanawake na waume wa, wa, wa, wakioana na kutalikiana na, na kuoa kutalikia tena, hilo hiyo haingekuwa ishara pekee. Kama hiyo ndio ishara pekee ambayo ingalikuweko, singali ita oh, hivyo Ona mambo mengine hayana budi kuambatana na kunena kwa lugha na au au karama nyingine yoyote kuifanya Mungu. Sasa je, watoto watazaliwa katika ule utawala wa miaka elfu? Hilo ni swali moyoni mwangu, mwangu ambayo niliwaambia majuzi, sijui. Si inaonekana sana kama ingekuwa hivyo, inaonekana sana kama ingekuwa. Nitakuwa mwaminifu kwenu, si, si, si, jinsi nijuavyo, sijui hadi wakati huu. Kama Mungu atanifunulia hilo, nitawaambia lakini ngoja lazima eh, li, lije toka kwa Mungu. Ninyi watoto wangu, singewaambia sijui, kama kutakuweko au kama hakutakuweko, siwezi kusema. Au kutakuwa na dhambi duniani wakati huo? La, hakutakuwa na dhambi yoyote duniani, shetani amefungwa, na kutakuwa na watu duniani katika hii miili ya kawaida wakati huo. Naam Bwana, tutakuwa na miili tuta yetu iliyotukuzwa papa hapa duniani, tukila, tukinywa, tukijenga manyumba na, na, na, na tukiishi kama tunavyoishi sasa wa, kwa miaka elfu nifungati ni, ni ya bibi harusi na bwana harusi. Ndugu Branham, Yesu alimaanishaje katika Matayo kumi na mbili kifungu cha thelathini na mbili ambapo Yesu alisema yeyote atakayenena neno juu ya Roho Mtakatifu hata samehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao. Tafadhali nifafanulie mafungu haya ya maandiko. Asante na lina jina la mtu yule, yeye ni mhudumu vema. Ndugu, mimi wewe umwana theolojia, mimi sivyo, lakini ningependa kusema ili kuwa Yesu alisema yeyote atakaye nena neno juu ya Roho Mtakatifu hatasamehewa kwa maneno mengine, kuyaambatanisha na maandiko mengine yote, kila dhambi watasamehewa wanadamu, ila kwa kumkufuru Roho Mtakatifu watasamehewa wanadamu. Kukufuru Roho Mtakatifu ni kumfanyia mzaa, kunena juu yake, kumdhihaki, kufanya kitu kama hicho ni, ni unapovuka mpaka kati ya mema na mabaya. Sasa ukiona Roho Mtakatifu, kwa mfano, vipi kama Roho Mtakatifu angeshuka hapa na kupambanua kama afanyavyo, na vipi kama huyo angekuwa Roho Mtakatifu nana hukuamini ilikuwa yeye, na uliondoka na kumfanyia mzaa na unena juu yake, sijali yale utakayowahi kufanya, umeangamia. Na uwezi kufanya hivyo, hiyo yaonyesha papo hapo kuwa we, wewe si wa Mungu, kwa sababu uzao wa Mungu unakaa katika mtu huyo, naye yeye hawezi kutenda dhambi. Basi dhambi ni nini? Kutokuamini yeye. Yeah, aonapo neno likidhihirishwe yeye, yeah, ataliamini na yeye yeah, aweza tu ona, kuna dhambi moja tu, dhambi moja tu. Wangapi wajua hilo? Hiyo ni kutokuamini. Naam. Kuzini si dhambi, kuvu, kuvuta sigara, kusa, kusema wongo, kuapa, hizo si dhambi. Hayo ni matunda ya kuto kuamini. Unatenda hayo kwa sababu wewe si muamini. Naam. Kwa hivyo ona, kuna dhambi moja pekee, na hiyo ni kuto kuamini. Yeye asiamini amekwisha kuhukumiwa, haijalishi yeye yale yeye afanyayo, wala chochote kile, yeye kwanza amekwisha kuhukumiwa. Vema ndugu Brana, je, ni kosa kwa kijana asiyeolewa asiyeolewa halikusema nani kukata nywele zake zao, nadhani yes. Ni mwanamke yes, naam ni, ni kosa kwa mwanamke yeyote kukata nywele zake. Hilo ni swali mdogo na fupi. Je, mna, mnashikwa na usingizi? Vema, tutaharikisha tuta, tuta upesi shughuli zake. Ningekuwa najaribu sana kupata hilo la uzao wa nyoka. Mwombee mtoto wetu wa kiume katika hilo, ni ombi la maombi. Nilichukua tu haya na kukimbia. Ndugu, ndugu Branham, je, wanawake wanaruhusiwa wana kufanya kazi katika mahali pa umma hali wakiwa na waume wenye afya na watoto. Ninamuulizia swali hili mtu mwingine. Well, vema Sijui si, si, hilo siwezi kusema, lakini nina, nina wazo hili. Hebu niseme hivi na mimi kama, ningalikuwa nigalikua mwa, mwanamke mwa nami, najua kuwa mume wangu alikuwa mwenye afya na alikuwa na kazi nzuri anayofanya, na mimi ningekuwa furaha fu, kwangu kukaa nyumbani kuwalea watoto wangu na kufanya na, na, na, na kuwatunza watoto wangu na kuwalea na, na kumpenda Bwana, na kama ningekuwa na, na, wa wakati wowote uliosalia kwa kuosha ku, ku, kuosha kwangu na mambo ambayo nitakayofanya nafikiri ningefundisha watoto wangu jinsi ya kumtumikia Bwana. Sasa kama una deni eh, au kitu fulani ambacho utajaribu kumsaidia mume wako kukilipia au kitu fulani ambacho kinakulazimu kufanya hivyo, vyema, nadhani hilo ni sawa, kama utajaribu kumsaidia na na uishi bibi wa heshima, nami na nafikiri ni vigumu. Hakuna mtu aliye na akili timamu anataka mke wake kuingia katika kundi ambamo mnawao wanao waume watovu wa adabu wachafu wa mambo kama hayo lakini kama ni, inamlazimu mwanamke kuingia katika Hayo nadhani kuwa yeye apaswa ku, ku, ku, mumewe apaswa kujua kuwa yeye yu Mkristo halisi anayeweza kuaminika, mwanamke mwaminifu. Lakini sasa kusema kwa yeye apaswa kufanya kazi si, sijui, ona, hamna andiko kuunga hilo mkono na mimi ninatoa tu maoni ya hayo, lakini nadhani kama mwanamke anataka kufanya kazi, naye yu katika kufanya kazi, yu ataka kufanya kazi. Sasa mimi hakika napinga wanawake kufanya kazi katika ofisi hizi ambamo hawa wafanyabiashara wanafanya yasiyofaa, wanafanya mizaha michafu na, na, na mwanamke mke mzuri na msafi alikiketi uh, pale na mambo hayo yote machafu na yenye ma, masizi yakizungumzwa pale hivyo, ni ninapinga ni, ni hilo nadhani ya kupasa utoke kati ya upuuzi kama huo. Lakini sasa, kama mwanamke aweza kuenenda kama kama bibi halisi wa heshima na kujaribu kumsaidia mume wake afanye kitu fulani, ku, kugarimia nguo chache na za watoto kwenda shuleni, au au kulipa deni au kitu kama hicho, naye anataka kufanya kazi a, hadi hiyo imemalizika. Sasa hili ni hili si Bwana, kwa sababu sina andiko kwa hili. Ninasema tu kuwa hilo lingekuwa maoni yangu, lakini kama sivyo, singalidhani tu kwa sababu yeye anataka kufanya kazi tu na kutangatanga hapa na pale na kupata au pesa zaidi za kutumia kutangatanga hapa na pale na kukimbilia vitabu vya eh, vilabu vya pombe au kunywa pombe, kuvuta sigara na kufanya yasiyo fadha, na, na, na sidhani yeye apaswa kufanya hivyo. Nafikiri yeye apaswa kukaa nyumbani, ajaribu kuwa bibi wa heshima na kutunza nyumba yake, kama Yesu katika ya pili la kama, Yesu kama ninyi katika ndoa ya pili ambapo wote wawili tayari wametalikiwa, ili ubi kutubu, ni je, kutubu kwa tosha au mnapaswa kumaliza au mnapaswa kukomesha uhusiano wenu wa kindoa kusudi mumewe muwe sahihi? Kama kama mko katika ndoa ya pili ambapo nyote wawili mmekatiliwa mmetalikiwa me, nadhani nimekwisha jibu hilo ona. Naam, nimekwisha jibu hilo ambapo wote wawili wame wame mimi tu la, la, la, hekunibidi hey, hey, hey, kupitia kwa mambo haya yenye watu ni na marafiki, papa, pa umu, kati, wanawo, nisikiza, nina marafiki wanaoketi papa hapa kati yao wanaonisikiza nawajua karibu tu huwa kusema hivyo, lakini sisi, sina budi kuyasema. Ona, na ulimwengu huko katika hali ya uharibifu sana. Maskini mwanamke fulani mpendwa anafanya makosa na kuolewa na mlevi, na na, na wanamwacha huyo, au maskini mwanamume fulani alioa malaya fulani bila kujua, kisha afungwe kwa huyo mwanamke au huyo mwanamume maishani mwake mote. Hilo ni jambo la kuogofya. Ndoa ni kitu kitakatifu. Wakati mwingi watoto wenye dhambi wanaingia na kufanya mambo, kisha wanashangaa yote ni ya nini na nini nini. Naamini Bwana akiniruhusu kueleza hii ndoa akuwa, na talaka jinsi inavyopaswa kuwa, naamini itadhihirisha mambo uchungu nzima katika hayo yote. Mwisho wa upande wa kwanza wa kanda. Upande wa pili unaanza na swali lisilomalizika li tuaona: je, kwa nini hatuwezi kuuza nyumba yetu? Asante tume maneno yaliyoongezwa ya, ya, ya tumeomba na kufunga na kuuza, bali hamna matokeo. Vema. Sasa ndugu au dada hawakuandika majina yao, lakini ye, yeyote yule. Sasa kama mnajaribu kuuza mali zenu na mmefanya kile mme, mnataka kuiuza, na labda mnunue nyingine, au chochote kile, au chochote mnachotaka kufanya, sijui kama na madomoni yenu ni sahihi. Mna, mnajaribu kununua nyumba kama wa, mna watoto au kitu kama hicho, mnataka kupata nyumba bora au kitu, sijui habari hizo. Lakini ningesema hivi, kama mnajaribu kuiuza na mnafunga mkijaribu kuiuza, basi nikabidhi kwa Bwana na mlisahau ona, kwa sababu huenda ikawa kwamba Mungu, uenda mkahamia mahali penginepo na uenda si halali. Ona, kama wewe huyu Mkristo unamwamini Bwana, kwa sababu hakika wewe unamwamini, au aunge kuwa unafunga na kuomba ona. Kwa hivyo ningelikabidhi tu kwa Bwana, sema sasa, Bwana, utakapofika wakati wako kwetu kwe kuiuza, wewe utamtuma mnunuzi, ndipo ime kabidhiwa kwa Bwana. Ondoa mkono wako kwake na usonge mbele, naamini itafanyika. Ninarakisha hapa, kwa sababu wakati unaniishia. Ndugu Branham, je, ni kosa kwa mwanamke kusokota nywele zake? Nimekwisha jibu hilo. Hakika sijali, iwe iweke tu ndefu. Ona, si na najua na, mna sikusudii kuwa mcheshi kwenu, wasichana. Mnaona hiyo ni kwa unyofu, ninyi ninyi ninyi mnataka kujua na mnaniuliza mimi, mna imani kwangu, au hamngeniuliza hilo. Sasa nina imani nanye, dada, kuwa ile ningewaambia ninge Naamini, mngelifanya. Siwezi kulithibitisha hilo kwa maandiko, kama mnataka. Kama una nywele nzuri za kipilipili na wewe u mwanamke unataka kuonekana mrembo kwa mumeo, kwa ajili ya mpenzi wako wa kiume au kitu kama hicho, si, si, siwezi kuwaambia kuhusu kusokota nywele zenu au au waliliita wali, wali nini kutia rangi au vipi? Sisi sina lolote la kusema kuhusu hilo, hilo ni juu yako. Mwaona, nina ninyi tu kati, muulize tu Bwana la kufanya, yeye atakwambia, kwa sababu nina, ninajaribu kueleza mambo kwa maandiko. Ona, tafadhali tafafanua wa Korinto wa kwanza 13:8 12. Sasa kwa kuwa neno kamili limerudishwa kwa kanisa, je, vifungu hivi vi, vimetimia? Sasa nadhani nilipitia hayo hivi punde, sivyo? Lakini ijapo ile iliyo kamili, iliyo kwa sehemu itabatilika. Paulo alisema, nijaposema kwa lugha za wanadamu na za, za, za malaika na kufanya mambo kama hayo hapa. Lakini ijapo ile iliyo kamili, sasa kuna chochote kamili ila Mungu, la Bwana? Je, Mungu ndiye kamilifu? Hapo mwanzo kulikuwapo kulikuwa kwa kusanyiko lajibu, Neno, naye Neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Neno bado ni Mungu. Ona vema, ijapo ile iliyo kamili iliyo kwa sehemu itabatilika. Ndugu Branham ni kosa kunyolewa kabisa. Nadhani nadhani huyu ni mwanamume na natumai ndivyo, vema sasa. Wanawake wengine hufanya hilo hakika. Nilikuwa nikisafiri kwa wakati mmoja nilipokuwa mlinzi wa wanyama hapa, nikienda juu hapa, nilikuwa ni, nimeketi mle na mwanamume alikuwa akiongea hivyo, alikuwa amevalia kofia ya, ya mfua chuma, nami nilikuwa tu naongea naye na yeye alikuwa akiendelea kuvuta sigara. Alikuwa amevalia miwani ya mfua chuma imesukuma juu hivyo, ilikuwa juu hapa karibu e, sela box, nami nilikuwa nimeketi pale, nilikuwa nimeketi na mtu yule, yeye alisema kitu fulani pale, na sasa tukaanza kucheka, nikapiga piga miguuni, nikasema we, hilo hilo hakika la, la chukua keki, sivyo? Nami nilikuwa nimeketi pale, si hivyo? Na moja kwa moja mwanamke fulani aliyekuwa ameketi upande wa pili kasema, niambie Ruth, unaenda ku alikuwa amevalia surupwenye mkubwa mno mnene kama mwanamume ameketi pale akivuta sigara na kumpumulia mp, mp, moshi pwani mwake, nilidhani ni mwanamume, kitu fulani kuhusu kutupa tochi yenye mwali kali ya hewa na kufanya kitu fulani, kugonga kichwa cha mtu fulani na kugonga kile, nakiitaje na kisha kaanza kucheka. Nilicheka pia na kumpiga piga mwanamke yule mguni, nikidhani alikuwa mwanamume. Sikuweza kutofautisha, huwezi kutofautisha. Na Biblia ilisema mwanamke yote anayevaa mavazi yanayompasa ya, ya, ya, ya mwanamume ni chukizo. Naam, la ndugu, ukitaka kunyolewa kabisa, nitakwambia wewe, ngoja, hata ukaribie kufikia umri wangu utakuwa hivyo. Kwa hivyo hilo ni jema, sikusudi hilo hivyo, hivyo, hivyo, hivyo, hivyo, hivyo, siku, hivyo, hivyo, hivyo, rafiki. Bwana akubariki. Kama unaamini Ndugu Branham anakwambia kweli, si kani Mungu anasema lolote kuhusu wanaume, kifuniko chake, urefu wa kifuniko chake, ni mradi ananyoa nywele zake. Kama yeye ataacha nywele zake zikuwe na ziwe ndefu kama za mwanamke, Biblia inasema ni aibu kwa mwanamume kufanya hivyo. Lakini sasa kama kama mradi tu una nywele na na u mvulana mdogo na nami na, na, najua nimesema chungu nzima kuhusu hilo, nanyi wauni mlionyolewa kabisa na kadhalika, vitu kama hivyo. Lakini ninasema tu hilo, ona, sidhani Mungu anajali jinsi mwanamume anavyokata nywele zake, bora tu azikate kwa sababu kichwa chake ni mw. Mungu. Lakini kichwa cha mwanamke ni mwanamume, kwa hivyo yeye apaswa. Na mwanamke akikata nywele zake haheshimu kichwa chake, ndipo mwanamke asiye na heshima apaswa kukatiliwa na kufukuzwa, sio sivyo? Kwa hivyo mwanamke akikata nywele zake, yeye ana mume wake ana haki ka kamili ya Biblia kumfukuza kwa kuishi maisha mabaya, mtu asiye mwaminifu. Wangapi wanajua hiyo ni kweli? ni yale Biblia ilisema kwa kuwa aheshimu kichwa chake, haimpase mtu kuishi na mwanamke asiye mwaminifu. Ndugu Branham, Isaya aliponena na binti alipo na na wali, wali, walimaanisha, na wa Sayuni, au alipowaambia na kusudia, nadhani walimaanisha alinena juu binti wa Sayuni kuhusu vifuko, kusokota nywele na badala ya nywele zilizosukwa vizuri, upaa badala ya. Je, hayo yatakuwa ya siku hizi, au je bibilia ya kale haifai ya kama wengine wasemavyo? Bibilia ya kale kila mara itatumika, na kila neno ambalo Mungu anasema lina maana. Na nam Bwana, jambo pekee lifanyalo toka kwa bibilia mpya hadi kwa bibilia ya kale ni kuitukuza tu. Yesu alisema, nimesikia kwamba imesema usizini, ilipaswa uwe katika tendo, lakini nawaambieni, kila mtu amtazamayi mwanamke kwa kumtamana amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Ni mambo ya kuvutia jinsi gani! Sasa yanipasa nifunge marafiki, inachelewa sana, inachelewa zaidi. Sasa hilo ni ndefu mno. Hebu tuone kama anaweza kupata jambo lingine. Hebu tuone, ndugu Branham, wa wanawake wapaswa, ole wangu, kutengeneza nywele zao tena kwa njia yoyote unayotaka kuitengeneza. Timoteo wa kwanza mbili tisa ona, na wanawake wajipambe kwa mavazi ya kujisitiri. Nataka ku nataka kutengeneza yangu inavyopendeza, inavyompendeza Mungu. Mungu akubariki dada mpendwa, asante, na Mungu akubariki. Tuombe. Na mtu yule akaandika jina lake Sharon, Sharon hakika, dada. Mungu akubariki, yache ikuwe ndefu iwezavyo kuwa ndefu. Dada ni msichana mdogo. Mungu akubariki mpendwa, ni sawa, waendelea vivyo bride... Baada ya bibi harusi kunyakuliwa, je, yeyote wa wale wanawali wapumbavu ataokolewa au wao wote wataangamia? La, Ona kila kitu kitamalizika kwa ajili ya kanisa la kimataifa. Wakati yule bibi harusi atakapoondolewa duniani, roho wa Mungu ataondoka duniani. Mwenye uchafu na azidi kuwa mchafu, na mwenye haki na azidi kufanya haki, na mtakatifu azidi kutakaswa. Kwa maneno mengine, madhabahu yanajawa na, na moshi ambapo yule yule wakili mkuu anasimama kuwatetea mahakamani. Kristo ataondoka kwenye yale madhabahu, siku zake za upatanishi zitakwisha. Kule kunyakuliwa kwaja, yeye ataondoka madhabahuni, aende kukitoa kile kitabu cha ukombozi na kudai kila kitu ambacho yeye amekomboa. Hakuna tena kazi ya upatanishi wanga, wangapi wafahamu hilo? Ninalo kwenye mojawapo ya zile miuri au mojawapo ya zile namu zile miuri, naamini ndilo aliko ambako Kristo anakuja kudai kazi yake ya upatanishi. Sasa hebu kidogo, je, wale wanawali wapumbavu wataokoka? La, mambo yote yanayotendeka yeye yanatendeka ya, ya, ya, sasa baada ya wakati Uo yeye yumo katika hali sasa, yeye atapaswa kupitia katika ule utawala wa ile dhiki, na sababu yake ni ni kwa kwa maana yeye ameukataa ule utakaso katika utimilifu wake. Yeye ni muamini anayekiri kuwa muamini, lakini yeye atapaswa kupitia katika ile dhiki. Biblia ilisema na wengine wote, yule nyoka akatoa maji kutoka kinywa ki, chake na kufanya vita na hiyo, ni saa jinsi gani ile a, a, a, a, a kuja pata kuwa na wakati katika historia ambapo makanisa ambapo makanisa ya kawaida yamekuwa na njaa sana kupokea ubatizo wa Roho Mtakatifu. Mimi mi, mi unena kwa niaba ya wafanyabiashara wa Kristo wa mara kwa mara ni wa Presbyteria na wa Lutheri wa, wa Katoliki na wote wa wale wa Baptisti wa, wa kwa mamia Church of God, nazari, nazari ni Pilgrim Holiness, seven, seventh day Adventist, kila mmoja wao wow, akizungu, akizunguka akijaribu kupata. Ona sasa, hii ni jambo la kushangaza tafadhali. Msilichukue kama fundisho, lakini mwa, mwafahamu yale ya maandiko yalisema yangetendeka wakati ili litakapo, ten, litakapo litendekapo wakati ulikuwa umekwisha. Kwa kuwa tazama, kulikuwa na wanawali saba au wanawali kumi walioenda kumlaki bwana harusi, na nusu yao walikuwa na mafuta katika taa zao, nusu yao hawakuwa nayo. Hiyo ni sehemu ya mwili ule iliyokufa na sehemu iliyo hai. Wale watano wenye busara walipo, sauti ilipopazwa, tazama bwana harusi, wao wote walitengeneza taa zao, wakaamka na kutengeneza taa zao ili waingie katika ile karamu ya harusi, lakini wakati wale wanawali waliokuwa wapu mpumbavu aliposema tupeni mafuta yenu kidogo, maana taa zetu zinazimika. Ona, tupeni mafuta yenu kidogo. Wao walisema, sivyo, tunayo tu ya kututosha sisi wenyewe, nendeni mkajinunulie. Nao walipokuwa wakienda kununua, bwana harusi akaja. Wakati tangazo lilipotolewa ile mbiu, bwana harusi waja, kila mtu alitaka kuwa sahihi upese sana. Si huo ndio ule wakati ambapo maandiko ya yale yako kwenye ukuta eh, tunataka ubatizo wa mtakatifu tunataka hiki kile au kinginecho. Lakini walipokuwa wakienda kununua hayo, bwana harusi akaja. Wale wenye busara wakaingia, na hao wengine wakaachwa nje, ambako watakuwa wakilia kuomboleza na kusaga meno. Nimepata maswali ma, ma, ma, maridadi ndani humu ya kuambatana na hilo: ni nani yule mtu aliyevalia mavazi akaingia ambaye hakuwa ame amevalia vazi la harusi na maswali hayo yote yanayofungamana katika hilo. Je, mtu aweza kutoa fungu lake la kumi kwa mtu binafsi? Au yampasa Mkristo afanye kazi? Hakika anapaswa kufanya kazi. Yeye ndiye mtu mmoja atakayefanya kazi. Ni Mkristo kulipa fungu la kumi kwa mtu binafsi, inategemea huyo mtu binafsi ni nani. Naam. Katika Waibrania saba wakati wa kwanza kufungu la kumi ilipotajwa katika katika hali ambayo sisi, ngoja kidogo, naamini amini. Swali nambari mbili la eh, eh, la kwa ndugu kasema, maswali mawili kwa ndugu Branham, wakati katika Waibrania sura ya saba, wakati Ibrahimu alipokuwa akirudi kutoka kwa kuwapiga wafalme, akakutana na Melkisedeki akampa fungu la kumi, huyo alikuwa Melkisedeki yule mfalme wa Salemu ambaye ni mfalme wa amani na mfalme wa haki, ambaye si mwingine ila Mungu mwenyewe. Ona, lakini unapolipa sehemu ya kumi, hakika pale fungu la kumi ndipo pale unapopata chakula chako. Leteni zaka zenu ghalani mwangu, asema Bwana, sivyo, mkanijaribu. Kama anavyosema Mungu, kama sitawafungulia madirisha ya mbinguni na kuwamwagieni baraka hata isiwepo nafasi ya kutosha. Namhimiza mwanamume yeyote au mwanamke ambaye halipi halipi fungu la kumi akubali hilo. Ningesema hapa hata asubuhi, nikiwaambia ninyi yale yanayotendeka, nilipoona hilo na hali gani niliyokuwamo, lakini nikiwa mwaminifu tu niwezavyo kuwa, nilitoa sehemu ya kumi. Na nilipochukua pesa zangu mwenyewe toka kanisani humo, au mikutano yangu mwenyewe, ningechukua zaidi, ningetoa sehemu ya kumi, ndipo ningeitoa kwa wahudumu na kutoa iliyobaki kwa wahudumu. Ndipo wakati singeweza hivyo, ndipo ki, ndipo kitu nilichofanya nilichukua asilimia kumi na kumpa Mungu tisini. Ndipo sa sheria iliponiambia nisingefanya hilo, ilinipasa kuchukua, na kama ningelifanya hivyo yote ingetolewa kwa kwayo, basi ingelipasa kuepuka na kutoa na kutoa kwa misheni za ng'ambo na kadhalika, na alafu nichukue tu mshahara kutoka kwa hiyo wa dola mia kwa juma, nami ulipa fungu langu la kumi kutoka kwake. Naam Bwana, naamini katika kutoa fungu la kumi ni mmoja wapo wa baraka za Mungu ambazo zimethibitishwa kuwa baraka. Mnasema ilo ni lagano la kale, ni lagano jipya pia. Naam Bwana mpendwa ndugu, mtoto akizaliwa wa nje mm, ya ndoa. Je, mtoto huyu aweza kuokolewa au kuwa katika kule kunyakuliwa? Kuokolewa nam, na naamini mtoto yule ange, huyo mtoto hawezi ku, kuizuia ile, limekwisha kufanyika. Hiyo ni, ni ni kweli, lakini kuhusu kuwa katika kule kunyakuliwa, kuokolewa ningesema naam, lakini katika kunyakuliwa ni mzao awali tanu katika kule kunyakuliwa, na nasiwezi kuamini kuwa, kuwa wa uzinzi alikuwa mzao uliochaguliwa tangu awali, mwafahamu. Ona, naamini watu waweza, mtoto yule anaweza, hana haki yake mwenyewe ni ni tendo mbaya mno na kadhalika ka lakini sasa, katika dola la kale, mtoto alipozaliwa mwana haramu, hata angeingia katika kusanyiko la Bwana kwa vizazi kumi, miaka mia nne na kitu. Laana hiyo ilikuwa mbaya mno, wazia hilo ee, mtoto asiye na hatia, mjukuu wa, wa, wa, wa kiningina cha kuni, e, kiningina cha kiningina chake waza tu kiningina cha kiningina cha kiningina cha kiningina kumi vya mtoto yule, hata hangeingia katika kusanyiko la Mungu. Naam. Lakini mwaona, ha, hakukuwa na lolote pale lenye nguvu kutosha kusamehe dhambi hiyo. Ile damu ya agano la kale haikusamehe dhambi, ilizifunika, lakini ile damu ya Yesu Kristo huiondolea mbali. Hiyo ndiyo tofauti sasa, damu ya Yesu Kristo inapoingia, hiyo ndiyo tofauti. Ndugu Branham, tunataka kuwa karibu na ujumbe wako iwezekanavyo. Je, tuhamia Arizona au Jeffersonville? njia mulieni mmoja wapo hakika na wapenda si jali, mnaenda wapi, mnafanya nini. Lakini sasa kama Rosia, naamini ningekuja Jefferson vile kama mtaama yudhuru, ningekuja Jefferson. Naamini mimi niko hapa zaidi kuliko nilivyo Arizona. Hilo ni zuri. Ndugu Branham, je ku kumechelewa zaidi kuhubiria ku tena wenye dhambi la? Hasha, usiingize hilo ni ani mwako. Ndugu, endelea kujenga nyumba, endeleeni kufanya kila mwezacho, endeleeni hata mtakapotwaliwa. ona Swali so, nambari mbili. Je, waliookoka wapaswa kujitenga na wenye dhambi katika ibada? Je, waliookoka wanapaswa kujitenga na wenye dhambi kuwa budu? Sijui hasa lile unalomaanisha. Kama unamaanisha wenye dhambi kule nje kwa unamwabudu Mungu kila mahali, lakini nadhani kama tungefanya hivyo tutapataje kanisa? Kwa sababu wenye dhambi huja kanisani na kuketi kando ya Mkristo. Usijitenge na chochote ila dhambi, si wenye dhambi. Can, be... mchukue mwenye dhambi ukiweza, lakini usi, usiwe mshirika katika dhambi zake. Je, mke aliyeokoka hapaswa kujinyima kwa mume wake kama mumewe ni mwenye dhambi? La bwana, la bwana. Bwana huyo ni mumewe. utampeleka mbali sana na mume, na na Mungu kuliko ulivyowahi kuwa kwa kufanya hivyo. Ona, naam. Ndugu dada, ulio uliolewa naye, naye ni wako nawe ni wake. Ndugu Branham, nini maana ya kutangua ndoa? Je, watu wale wako huru kuoa au hili ni jina tu la talaka. Ningependa maelezo machache juu ya hili. Hakika wameoana, mradi tu wametoa hiyo na nadhiri, wameoana. Ni kama tu kwa mvulana, kama mvulana anaahidi msichana kwa nia njema, yeye anawajibu kwa msichana huyo, yeye ni kama tu aliyemwoa. Jambo pekee sheria ifanyalo ni kuwapa ninyi hati ya, ya haki ya kuishi pamoja kama mume na mke. Lakini mwanamume anapomwambia mwanamke, nitakuoa mpenzi, nitakuchukua wewe kama mke wangu, je, utanikubali? Yeye ameoa. A, a, na nadhiri yako ni takatifu. Hiyo ndiyo ikuozayo aidhuru. Hakuna mhubiri awezaye kuwaoza ku, ku, wala hakimu wala chochote kile. Ni nadhiri yako mwenyewe kwa Mungu na mwanamume huyu, unapoahidi umeolewa. Tazama, unasema ndugu Branham, je, hilo ulisema? Ungejibu hilo kwa Biblia? Je, mnataka Biblia kwa hilo? Inueni mikono yenu mkitaka. Sasa tuna, tuna dakika ka, karibu sita au nane. Vyema, Yusufu mumewe akiwa mtu mwenye haki, mumewe aliyemposa tayari aliitwa mumewe. Joseph, husband, Yusufu mumewe kwa vile alivyokuwa mtu mwenye haki alikuwa akiazimia kumwacha kwa siri kwa ajili ya haya, lakini kabla hawajakaribiana alionekana ana mimba kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Ona, na malaika wa Bwana akamtokea katika ndoto akisema, Yusufu, mwana wa Daudi, usihofu kumchukua Mariamu mkeo. Amekwisha oa oh, yeye yeah, alikuwa amemwahidi na ya nabii mdogo, kama uliahidi kumwoa mvulana yule, una wajibu kufanya hivyo. Ukimwoa mwingine baada ya nadhiri hiyo, basi tangu sasa na kuendelea, aidhuru, utakuwa ukiishi katika uzinzi. Natazama jambo lile lile kwa mvulana anayeahidi kumwoa mwanamke. Usitoe nadhiri yako kwa mtu yeyote, isipokuwa umekusudia kuitimiza. Kumbuka kuna Bibilia. Kwa hiyo Yusufu aliahidi kumwoa Mariamu na Mungu alisema kuwa hilo lilikuwa. Soma sheria za agano la kale kuhusu hayo. Ona torati ya agano la kale. Kama uliahidi kumwoa mwanamke na ukamwoa mwingine, ulikuwa ukizini na ulifukuzwa nje ya marago nambwa na, na ya kupasa utimize nadhiri zako unapoahidi kumwoa eh, mwanamke hilo yeye ni chombo kidogo kitakatifu, nacho ni cha kuleta uhai wa mtoto duniani, tena wa watoto duniani. Kwa hivyo unapomwahidi, ya kupasa kumuoe. Je, kum, kumechelewa sana kwa ibada za gerezani na kazi kama hizo kwa ushuhuda, kujaribu kuwaokoa watu? Pia mtu apaswa kuuza vyote walivyo navyo sasa, kwa sababu Bwana yuaja upesi. Vema, unafanyaje? Una natumaini, natumaini sijasema lolote ambalo lingewafanya ninyi kuamini mambo hayo, sivyo? Kama mmefanya hivyo, nisameheni, sikukusudia. Unaona, msibahatishe tu mambo hayo. Endeleeni kuhubirini muwe na ibada eh, gerezani, mkitolea kila mtu. Na tazama hapa, wa wa, wa Seventh Day Adventist hapa, si muda mrefu uliopita, yapata miaka yapata miaka 50 au 60 iliyopita, niliona, niliona katika gazeti la la, la kuu ya Jono nil, nil, fulani mahali sandukuni, sehemu kubwa mno ya gazeti la kuu ya Jono ambapo walitupilia mbali mabao ya kale, ambapo walipokuwa wakiitwa Millerites kabla wao hawajakuwa ha, ha, Seventh Day Adventist, na walikuwa wakipanda ch, ch, chote kikubwa cha karatasi katika gazeti katika gazeti la Korio juu hapa Franklin, Kentucky. Wakati wote walipouza mali zao na kupata, waliweka tarehe fulani, wakaithibitisha kwa maandiko, Yesu alikuwa yuaja kwa tarehe hiyo, na kuenda da, juu pale na kutoa vinubi vyao na kadhalika, na kuketi juu ya mlima. Asubuhi iliyofuata wakashuka, umande ulikuwa umewalowesha na, ma, na manyoya yao yote yamepukutika nao walishuka, wameishiwa pomzi. Ona ni kundi la, la kidini lilojitenga na kadhalika. Msiamini hilo. Yesu huenda asije kwa miaka mia, sijui yeye yeah, atakuja lini. Hakuna mtu ajuai yeye yeah, atakuja lini lakini nitajaribu kuendelea kuhubiri na kufanya kila kitu niwezacho, hata ya ajabu. Kama hayuko hapa leo, nitakuwa nikimtarajia kesho. Kama yeye hayuko hapa kujuma hili, nitakuwa nikimtarajia juma lijalo. Kama yeye hayuko hapa katika miaka kumi ijayo, ningali hai, nitamtarajia katika miaka thelathini ijayo, naona bado nitamtarajia. Sijui yeye atakuja lini, lakini nataka kuishi mwaminifu kwa neno lake na mwaminifu kwa watu wake na kuishi kama Mkristo na kungoja kule kuja kwake. Ona, endelea kuhubiri ibada gerezani, kumfanya kila mtu mwezaye uh, aokoke. Sijui yeye ayuaje lini, hakuna yeyote ajuae, lakini nitasema ni jambo ili moja. Hii ndio sa, t, sababu ninayojaribu kuambia ninyi, nami natumai mjaribu kuweka tafsiri yenu wenyewe, si kumshambulia mtu huyu. Mungu akubariki ndugu dada. Yeyote yule, ilionekana kama alikuwa mtu fulani toka nje ya mji huu, kwa sababu ilikuwa kwenye kwenye, kwenye kadi ya posta badala ya barua, nadhani toka Denver Colorado, nam Uh, yeah, Pikes uh, Pikes Pikes Pikes Pikes Pikes Colorado, Colorado. Kwa hivyo huenda ikawa mtu fulani aliituma hapa kwa posta, lakini hiyo hilo ni kamilifu sasa. Huenda wakapata kanda, lakini hebu tukumbuke, usigeuze usi lololote ila tu njia yako ya dhambi kuendea haki, endelea tu kwenye kazi yako ende, uh, endelea tu vivyo hivyo. Ukiendelea tu vivyo hivyo, wote wanaofahamu hilo semeni amina. O nafanya hilo sasa, ndugu Branham. Katika Mathayo kumi na mbili arobaini nasema kama vile Yona alivyokuwa katika katika uh, siku tatu mchana na usiku katika tumbo la, la samaki tumbo la nyangume, vivyo hivyo ndivyo mwana wa Adamu atakavyokuwa siku tatu mchana na usiku katika moyo wa nchi. Inawezekanaje kuwa siku hiyo wanayosema siku hizi, ambapo wao husema yeye yeah, alilazwa kaburini Ijumaa jioni na akafufuka Jumapili asubuhi, ikifanya tu usiku mbili na mchana mmoja? Sasa ukichunguza, ilisema kama ilivyokuwa maona katika siku ambapo Yona alikuwa katika tumbo i lile kwa siku tatu usiku na mchana, ni kati ya siku tatu na usiku na mchana, kati ya hizo tatu usiku na mchana, usiku na mchana, kwa sababu huwezi kufanya maandiko ya danganye. Nabii alisema, sita mtoa mtakatifu wangu aone uharibifu wala sita kuachia kuzimu nafsi yake, na uharibifu uingie katika mwili wa mwanadamu katika masaa sabini na mawili ambayo ni siku tatu usiku na mchana, wakati fulani ndani ya hizo siku tatu usiku na mchana ndipo yeye angefufuka toka kaburini. Kwa hivyo kuwa siku tatu usiku na mchana halimaanishi yapasa iwe hivyo, sasa ni wakati fulani ndani ya hizo siku tatu na mchana na usiku, yeye alipaswa kufufuka, kwa sababu unabii huwezi kuvunjwa kwamba ile yeye hangeona uharibifu na ungeona uharibifu waribi, kama yeye angekaa kwa wakati huo. Wa sasa ndugu Branham, kama mwanamume ameoa na, na, kutaliki, si hilo ni baya mno? Ona mengi sana. Sasa sisemi lolote dhidi ya watu, hilo tu liko mawazoni mwa watu, hakika wanasumbuliwa. Kule kunyakuliwa, watu hawakuwa wakiwaza sana kuhusu hilo, hayakuweko mambo mengi sana kwake, lakini sasa yametambaa ulimwengu, na watu usoma mambo haya katika Maandiko, na watu wote walio walio wateule nje kule wanakuja kuta hilo nao wanaliona, nao ni wanyofu, wanataka hilo, wanataka kujua hiyo. Ndio sababu nataka kulijibu kwa busara nyingi sana niwezavyo kuwapa ninyi. Ameoa na kutaliki, kisha akamwoa mwanamke mwingine ambaye pia ameolewa na kutalikiwa, na ndipo akaolewa naye, na hawa wawili wana wana, wana, wameoana machoni pa Mungu? Je, hawa wameoana machoni pa Mungu wote wawili au mmoja wao, awezaje kunyakuliwa vipi? Sijui, singewaambia swali ni je, wao waweza kuwa katika kunyakuliwa? Kutalikiwa, kila mmoja wao ametalikiwa, kila mmoja wao ana mwenziwa aliye hai, ndipo wao walioa tena. Wote wawili walioa na kuoana tena, na sasa yule ambaye, mwanamke huyu ana mume aliye hai, mwanamume huyu ana mke aliye hai na sasa wana watoto na kadhalika, na wanataka kumjia Mungu. Je, wao wanaweza kuenda kwe, kwe, kwe, katika kule kwenye kuliwa? Hilo litakuwa juu ya baba wa mbinguni, singejibu hilo. Ona, niliona ni, ni, ni, ni, jambo moja, Biblia ilisema Bibilia ilisema wao wataitwa wazinzi, na Bibilia ilisema pia mzinzi hata ingie katika ufalme wa mbinguni. Hilo ndilo lote niwezalo kusema nini, ninajua ni hilo linaniua li, tu kusema hilo, lakini siwezi kusema, ila yale neno usema yanipasa kukaa nalo. Natumaini kuwa hayo yote sivyo yalivyo. Kuna mahali mbalimbali katika Bibilia Sikushauri wewe tafadhali, hebu nikupe tu andiko ndogo tafadhali, tafadhali, usi, usi, usi, kama unaishi kwa furaha na mume wako, unaishi kwa furaha na mke wako, tafadhali baki hivyo. Je, uta, <todakarikana> kwa sababu niliwa, niliwaambia nili hilo msi, msi waache au watoto wadogo bila nyumbani na mambo kama hayo. Mungu amerekebisha katika mahali ambapo watu wa, walifanya wa, wa, wa, mambo vibaya. Mnakumbuka Yesu alisema kuhusu Daudi alipokuwa alipo na njaa kwamba aliingia katika hekalo la Mungu na kuwa na kula ule mkate waonyesho ambao ni halali tu kwa mkuwa na anapatikana asiye na hatia, kwani pia kakufuru Sabato katika siku ya Sabato, na wanapatikana wasio na hatia, na mkuu kuliko Sabato alikuwa hapa. Ona pale, mimi, hebu tu tuli, hebu tu liachie Mungu, na kuendelea na kuishi tu jinsi mna muishieni, Kristo tu. Sasa hebu tuone, huenda kukawa nafasi kwako kuingia. Msifanye makosa mawili ya ya, ya, kuyafuta moja. Endeleeni kuishi jinsi mlivyo, kama kama mki kama mnafuraha pamoja, uenda ukawa na mwenziwa asiye kupa, kupasa. Nitasema jambo ile moja, kama una mwenziwa asiye kupasa katika katika mke huyu katika maisha haya, hautakuwa naye katika yale mengine. Makosa yote yatarekebishwa. Je, waamini wote waliozaliwa mara ya pili watanyakuliwa? La, waliosalia tu. Ni wale waliosalia tu, si waamini wote waliozaliwa mara ya pili Biblia ilisema hao wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimie miaka elfu wawo, na ndipo wao waliofufuliwa na kubaguliwa na kubaguliwa kondoo na mbuzi, si waamini wote. Wote waliozaliwa mara ya pili wataingia katika kulingana na maandiko. Nini ishara madhubuti kuwa mtu hakika amejazwa na Roho Mtakatifu? Yohana 14:26 hata. Lakini huyo Roho Mtakatifu ajapo, ona atawaonyesha mambo yote yajayo. Ona hata yeye atakamilisha. Yaliyotengenezwa na mwanadamu hayatafaa kitu, na yeye ni neno huyo Roho Mtakatifu ajapo, yeye atajitambulisha mwenyewe ndani yako kwa maandiko, na hiyo ndiyo ishara halisi kuwa Roho Mtakatifu yumo ndani yako kwa sababu yeye ni neno. Sasa tazama, vipi kama ulinena kwa lugha? Nataka tu kuwauliza ninyi hilo, Yesu alisema Roho Mtakatifu ajapo, yeye angefanyaje? Na vipi kama ulinena kwa lugha ukaruka juu chini, ukapiga shangwe na chochote kile, alafu uje kwa neno, nami ningewaambia ule ubatizo, niwathibitishie ninyi kwa maandiko kama nilivyofanya kuwa ubatizo kwa kutumia vy Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni, ni kukosa ufahamu kabisa maandiko. Hakuna yeyote aliyewahi kubatizwa kwa hivyo, mnaendelea na, kunya, na kuyashikilia haidhuru. Je, ungeniambia Roho Mtakatifu nani yako angefanya jambo kama hilo? Wawezaje kukana neno lake mwenyewe Awezaje kukana neno lake mwenyewe? Ninapowaonyesha yale yanayopaswa kutendeka katika siku hizi jinsi mwana wa Adamu apaswa kujifunua mwenyewe na yale yeye apaswa kufanya na maandiko haya yote ambayo yamekuwako sasa, na ndipo kumuona yeye akishuka moja kwa moja chini na kujithibitisha na kushikilia dhebu na kusema amezaliwa mara ya pili. Je, unaweza kuona busara hapo? Je, ningemwambia mke wangu ninampenda, na, na, na niwe na mpango na mwanamke mwingine na kuzurura e, huko na huko na ndipo muambia mke wangu kwa, kwa, moyo mw, wangu n, nampenda, je wadhani huo ungekuwa ni upendo halisi? Je, yeye angeniambia ananipenda na hali ninapoondoka yeye akikimbia na mwanamume mwingine? Hivyo ndivyo hasa Israeli ilifanya ku, unajua Biblia pale jinsi yeye alisema akasema, Israeli kasema, mmepanua paja zenu na kumchukua kila mwanamume anayepita na mmenifanyia ukahaba, nami nitawak, nitawakatilia nitawataliki katika talaka. Hakika hiyo ni nini? Unatenda uzinzi dhidi ya mwili wako mwenyewe. Na mwanamke aondokapo na kuishi na mume mwingine, au mwanamume na mwanamke mwingine, na tayari wameolewa, wanachafua miili yao wenyewe. Na mtu asemapo yeye ni Mkristo na anatakana anata kabisa maandi, anakana kabisa maandiko kuwa ni kweli, yeye anazini dhidi ya mwili ule ambao yeye anadai kuwa ndani yake. Ona, kwa hivyo ni chapa ya mpinga Kristo. Sana hata ingedanganya mteule kama yamkini. Ndugu Branham, ni haki kwa mtoto mchanga kuvaa suruwali ndefu na suruwali fupi? Mchanga vipi? Acha tu wewe uwe mwamuzi wa hilo kama wewe ni Mkristo, msichana mdogo au mtoto mchanga? Nadhani sijui mimi, jambo pekee ni Biblia yasema ni chukizo kwa mwanamke kuvaa mavazi yanayo yampasayo mwanamume. Ona, mwanamke haikusema mtoto, lakini sasa ninajiamulie mwenyewe kuhusu hilo. Mimi kwa upande wangu sioni kosa lolote kwa mtoto mdogo, msichana mdogo wa umri wa miaka minne au mitano, akiwa wanapokuwa watoto wadogo wa jwala lile wa na kusudia wanakimbia hapa na pale kule bustanini, kama yeye amevaa kile unacho ndefu au kile ni mtoto mdogo, lolote ba... baya kwalo. Labda ninawaambia tu yale neno lisemalo ni, ichukiza kwa mwana mavazi yanayompasa mwanamume mwana. Tutakusanyika wapi pamoja nawe? Ulisema tukusanyike pamoja kwa zile parapanda. Um, naamini zamani dada yeyote yule ume umekosea pale, sikusema kamwe mkusanyike kwa ajili ya zile parapanda. Nilisema Israeli walikusanyika kwa parapanda, si bibi harusi wa mataifa, lala la. Si zile parapanda kulia kwa zile parapanda saba kulikuwa kwa kukusanya Israeli wangapi? wajua hilo toka kote nam si la, la, la. Eh, hey, jamani la, la, la. Si, si Israeli kwa hivyo si hivyo. So, uh, uh, hatukusanyiki kwa parapanda zile na yule kule yule bibi harusi hakusanyiki kwa hizo parapanda zitakuja baada ya karamu ya Pentekoste ona na kunyakuliwa kwaja na hilo si swali hili sasa ndugu Branham kama una wakati tafadhali fafanua Mathayo kumi arobaini na moja nataka nijue nini thawabu ya, ya nabii Vema. Sasa Yesu alisema, am, ampokeai nabii kwa kuwa ni nabii hupata thawabu ya nabii. Thawabu ya nabii ni kuwa rafiki wa nabii. Ampokeai mwenye haki kwa kuwa ni mwenye haki hupata thawabu ya mwenye haki, sivyo? Na wakitaka kujua thawabu ya nabii ni nini, ni, kuwa rafiki wa nabii. Ona, hiyo ni thawabu. Yeye ni rafiki yenu, kama yule mwanamke Mshunami. Huenda ikakufaa wakati mmoja, ona. Ilimfaa yule mwanamke, ona, watazame watumishi wa Mungu. ajibu zaidi la lakini najua, lakini ona, ninafurahiwa ni, ni ninyi mkisema hilo, lakini ninawaza kuhusu mamaskini watu hawa ambao bado wataendesha motokaa zaidi mamia ya maili usiku huu. Loo, hayo yako mengi sana ndani mle. Nina ndugu Branham, ningependa kujua kuhusu ule utawala wa miaka elfu. Je, ni baada ya ile karamu ya harusi, au au itakuwa duniani? habari zake zote nina sifahamu hilo. Vema, ndugu au dada, ni vigumu kwangu kufahamu pia mimi binafsi. Ila tu jambo niwezalo kusema ni hili kuwa ile karamu ya harusi inakuja kabla ya ule utawala wa miaka elfu. Sasa ona, mtu fulani anajua mali fulani ndani umu, a, ama swali juu yake kile lilosema ndugu Branham ume, umekosea kwa yale majuma sabini ya Danieli. Bado kutakuwa na majuma sabini la masia alipaswa kuja na ku, na kutubu, na katikati ya lile juma la sabini, juma la sabini ambalo ni, ma, ni miaka saba, yeye alialika yeye alika, angekatiliwa mbali kati ya walio hai na kufanywa dhabihu. Wangapi wanakumbuka hilo? Vema, Yesu basi alihubiri kwa miaka mingapi? Yule masi, miaka mi, mi, mitatu na nusu basi bado kuna tatu na nusu iliyokusudiwa. Na katika Ufunuo sura ya kumi na moja hawa manabii wanatabiri kwa siku elfu moja mia mbili na sitini miaka mitatu na nusu bado imeahidiwa Israeli, wakati yule bibi harusi wa mataifa atakapoondoka. Wangapi wanafahamu hilo? Sasa ona vema, vema ili ni nina kioski cha chakula cha mchana nami watumikia watoto wa shule ya sekondari kwa sehemu kubwa. Tangu kuingia katika nuru, nimeondoa mitambo ya kucheza kamari pamoja na ile ule mtambo wa santuri wa kutumbukiza ndani pesa, mtambo ule nimeuondoa. Vijana uh, wale huvuta eh, sigara, nao wanataka ku... muziki wa rumba kwenye kwenye redio na ifungua tu kwa karibu ma... masaa manne kwa siku. Si siungi mkono kuvuta sigara au kunywa pombe, lakini naogopa kushikilia mahali pale mnajua, you know, hiyo ni shida. Ona, jambo ni kwamba unauenda una ina inakupasa kujipatia riziki lakini unajua, hilo lingenifanyaje mimi? Hilo lingenipa fadhaa, singeweza. Ni hilo ni uenda ukaweza kuyastahimili hayo, lakini hilo kundi dogo la wahuni ndani mle wakiteta, sio fana au hawara, ninge ninge nipasa, ingenipa wazima. Unaona na, nakwambia ni na kama ingekuwa yangu, unajua kile ningefanya ningesema, komesheni hilo au ondokeni hapa. Ona, ningeendesha mahali pazuri au nisiendeshe popote, lakini wewe kama inakupasa kuifanya kwa riziki, sitaki kukudharau wewe ndugu au, au dada ni, ni ninajua, ni vigumu ni kusema mambo haya, lakini hilo hilo tu si sahihi maona, kwa sababu lilionekana kama kama mtu fulani alivyosema asubuhi hii kuhusu wanawake wetu kuvaa nguo zao fupi sana. Wanawake wetu walio wazima walikuwa walikuwa wamfanya mfano mbaya kwa wasichana nadhani hilo ni hivyo pia. Mwaona nami, nadhani vivyo hivyo. Wanapokuona wewe mle ndani ambamo mna huku kuvuta sigara kote na kutenda wasiofana, wanajua ushuda wako na huku kulaani kote, na watoto wadogo wanazunguka hivyo, na wakiendelea hivyo nao, na usemi lolote kuhusu hilo, ni jambo baya kwa ushuda wako. Fanya lolote Bwana akuongozalo kufanya. Naomba ya kwamba Mungu atakuongoza kwa njia sahihi. Kama kuse kusimama mustarini kuingia kanisani kutakuwa tu jambo la kukumbukwa. Kipi kitatendeka kama hatutapitia katika ile dhiki? Je, sisi tuta tutapata vivyo hivyo mateso madogo, kama hatutaona ona, ona. Mimi swali hili labda ni hili, ninajaribu kuenda upesi. Sisi sisi paswa kufanya hivi, yani paswa kuweka hili nyuma so, kwa sababu kuna ma, mahali ambapo ungeweza kukaa kwa hali kwa hali kwa, kwa saa moja, ona linalichimbua lita nitakoma. Tazama wa, watu wanataka kusema hilo wakidhani kuwa wao kanisa litaingia kwenye ile dhiki, ona alitaingia Haliwezi ona, kwa sababu limekwisha kombolewa. Sasa kanisa wale wale waamini wa, wa kidesturi kama Lutu atapitia katika ule wakati wa ile ile dhiki ona, na kuokolewa kama kwamba ilikuwa kupitia kwa moto. Nuhu walipitia katika ile dhiki, akainuliwa juu yake, akaokoka pamoja na hamu aliyeichafua ichafuwa inji tena. Ona? Lutu aliokoka binti zake wenyewe walilala naye na akapata watoto kwa binti zake. Ona? lakini Ibrahimu alizaa ule uzao wa kifalme, alizaa yule mzao wa ahadi. Enoko alienda katika kule kunyakuliwa, alitembea tu akaenda nyumbani, yeye hakupitia katika ule, wakati wa ile dhiki iliyokuu. Maona nam ona, halikosi Biblia haiwezi kwa mfano, na mifano haiwezi kukosa kutimia. Ona haibashiri iba, kuwa yule bibi harusi sasa kanisa litapitia katika wakati wa ile dhiki. Sasa watu husema itakuwaje kwa wale wa, wa, wa watakatifu wa kale? Wao ulikuwa ugeuzo wa majira, hilo lilikuwa chini ya mateso ambayo, kama ngekuwa hapa kusikiza hizi nyakati za kanisa na kuona jinsi walivyoingia katika giza na walipaswa kufanya hivyo, ndipo hilo linaonyesha ambapo iliwapasa kupata mateso hayo, kwa sababu kila moja ya nyakati za, za, saba za kanisa na kila kitu kinaanza kuonyesha kuwa, kuwa zilikuwa giza na kuzidi kuwa giza zaidi za hata mwishowe wakati wakafikia mahali kabisa ambapo walikana wali jina lake na kuchukua jina lingine kuwa wako, wako hai na hali wamekufa, Sardi. Na ndipo likajitokeza Tiatira na Sardi, na ndipo kukaja, ndipo ikaanza kufikia Filadelfia na kadhalika, kisha kukaja wakati wa kuita yule bibi harusi atakayeepuka hukumu zote alihesabiwa kuwa amestahili kuepuka hukumu hii yote na ghadhabu ijayo juu ya dunia, ili uweze kuhesabiwa kuwa umestahili kuepuka, si kukusipitia humo, kuepuka. Ona, je, mwafahamu sasa? Kila mtu ona, kanisa lile vuguvugu lolote lile nje ya yule bibi harusi mteule litapitia katika ule wakati wa ile dhiki iliyokuwa, hawatafufuka katika ule ufufuo wa kwanza, hao wafu waliosalia wakuwa hai hata itimie ile miaka elfu. Wale tu waliochaguliwa tangu awali walioteuliwa asili, bibi harusi mteule, uteuzi wa Mungu mwenyewe. Ni nani, ndugu Branhamu? Sijui, siwezi kuwaambia ni nani, lakini najua watakuwa wako, kwa sababu Bwana alisema wangekuwa wako. Ona, ni wao ndio wale watakao inuliwa juu toka wao kwa ile dhiki, lakini wengine wote watapitia katika ile dhiki, waangamizwe na kila kitu kitauawa kabla ya ule utawala wa miaka elfu ndipo wale wale wenye haki watatokea katika ule utawala wa miaka elfu na wataishi miaka elfu, na baada ya hiyo miaka elfu ndipo ule uku, ile hukumu ya, ya, ya kile kiti cha enzi kikubwa cheupe kitakapokuja, na ndipo wafu wote wenye haki na wafia wa haki watafufuliwa, na vitabu vile vitafunguliwa, na kile kitabu cha uzima kitafunguliwa, na watakatifu, yule mke na mume waliketi na kuhukumu ulimwengu na ule msemo utatimia, na yeye atawahukumu mataifa kwa fimbo ya chuma. Mataifa yote atasimama mbele zake pale, na naye atawahukumu wao kwa fimbo ya chuma yeye atawabagua kondoo na mbuzi na kuwaambia mbuzi ondokeni, na kondoo njoni, enyi mliobarikiwa na Bwana na Baba yangu. Sasa ndipo kutakuwa na mkutano wa kambi wa watakatifu juu ya, ya mapano ya nchi, na shetani anafunguliwa toka gerezani na aende kufanya vita tena na watakatifu, vivyo hivyo alivyofanya utukufuni hapo mwanzo na ndipo Mungu atanyesha mvua na, na viberiti toka mbinguni na dunia yote itaondolewa, kama itateketezwa na ita kuangamiza na hakuna tena bahari, hakuna tena maji, hakuna tena chochote kilichosalia duniani. Volcano italipuza na, eh, na, na na kuvunja na kulipuka na kindokiu hicho hi chote. Kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya, kwa maana mbingu ya, ya kwanza na nchi ya kwanza vimekwisha kupita wala hapana bahari tena. Nami Yohana nikauona mji ule mtakatifu ukishuka kutoka mbinguni kwa Mungu kama bibi harusi amekwisha kupambwa kwa mumewe. Mwaikumbuka na katika huyu bibi harusi, tazama, maskani ya Mungu ni pamoja na wanadamu na Mungu atakaa pamoja nao, juu ya huu mji unaofanana na piramidi kwa maili elfu na mia tano mraba na juu ya mji huo kutakuwa na nuru. Amina. E, mji huo juu ya mlima Sayuni, ijapokuwa mimi ni mgeni, bali ni ngali na upenda, nitakutana nawe katika nyakati hizo, nifikapo kwa mji huo juu ya mlima ule, juu ya mlima Sayuni yule mwanakondoo ataketi, na mji ule hautahitaji nuru, kwa kuwa yule mwanakondoo atakuwa nuru humo, na juu ya mwanakondoo hatakuweko Baba mbale logos Mungu yule nuru kuu, ile nuru ya milele itaangaza juu tu ya kile kiti cha enzi. Na Yesu hatakuwa juu ya kiti cha enzi cha Baba, yeye atakuwa juu ya kiti chake cha enzi, na Baba atavuma juu ya Mwana, ambapo Baba na Mwana watakuwa mmoja. Na wakiwa katika kunena nitajibu, kabla hawajawaza ninawawazia Naam, naye Yesu ataukabidhi wakati mkamilifu, mkamilifu kwa Mungu mkamilifu aliye hai, ambao yeye amewakomboa na kumkabidhi Baba. Sivyo atageuka kuwa Mungu Baba ambaye ni Roho, si mwanadamu. Roho, maumbile yote ya uzuri yamekusanyika pamoja, hayo ni Mungu na katika wema sasa, lote lililopotoshwa toka kwa wema ni ovu. Huo ni ufalme wa shetani. Mema yote ni ya Mungu, ovu wote ni wa ndiposa Mungu akafanyika kitu cha kuonekana katika mwanadamu aliyeitwa ale Yesu Kristo, ambaye alikuwa mwanawe. Huyu mwana aliyotoa uwai wake kusudi apate kuwaleta wana wengine kusudi Mungu apate kuwa na, na, na kugusika apate kuwa wakugusika, akifanya kazi katika wote, ndani ya wote. Siku ile ninyi mtatambua, mta kwamba mimi ni ndani ya Baba yangu na Baba, ya, na Baba ndani yangu, nami ndani yenu, nanyi ndani yangu. Ndugu e, hiyo itakuwa siku yenyewe ye, ye, ye, ye, kweli. Haitakupasa kuendesha toka kule kule Bilingam kusikiliza ujumbe ujumbe. Utakuwa pamoja nasi wakati huo, sivyo? E, itakuwa itakuwa wakati wa ajabu mno tunatarajia siku hiyo na Mungu ailete ai upesi. Huo mji mkuu unaoketi pale sasa ona, auta, na aut nadhani urefu wa maili elfu moja na mia tano ukwenda juu, hivyo ndivyo Bibili ilivyosema. Sasa auta kuwa maili elfu moja na mia tano kuendelea kuelekea juu hali umenyoka hivi, ona, tuna kipimo kingine cha geografia kwa pande zote ni sawa, hiyo ni piramidi, ona, na mji ule utaanza labda karibu na, na mwini, na mwinamo wa sitini kipimioni na ukianza maili elfu moja na mia tano ya huo, waza tu jinsi huo utakavyokuwa mrefu. Lakini itachukua muda gani kuwa pale? Itakuwa vigumu kujua. Unapanda mlima kwa maili elfu moja na mia tano juu kwa mwinamo wa sitini kipimioni, huko tu karibu, karibu hivi ona, na mji ule wote huko juu ya mlima huu, na una kina sawa na urefu ni urefu sawa na upana urefu kwa kina kwa upana viviko sawa, kuta zote ni sawa. Piramidi ina kuta nne na hizi zo hizi kuta nne na hizi hizi kuta nne zina zitakuwa. Sasa kuta zile za kuzunguka mji ule zitakuwa zitakuwa na urefu wa futi 216 dhiraa 144, na kit, kila moja ya hiyo ni jiwe. Waza tu kuhusu mji huo rafiki. Lo, jamani, sababu gani gani tunaketi hapa katika hapa mahali pa joto? Mbona tuwafanya mambo haya? Mbona tunaende Hivyo. Mbona tuna mbona tunasumbuka? Huo unastahili kila inchi ya njia e, masumbuku ya njiani hayataonekana kama kitu tufikapo mwisho wa njia. Namna jamali utakuwa wakati jinsi gani, na pale Yesu ataketi kwenye kile kiti cha enzi, na nje toka chini ya kile kiti cha enzi, cha enzi utatiririka ule mtu wa uzima ukitiririka chini ya hizi kuta nne hadi katika u, ufa mdogo na katika vijito vidogo hata vikawa mto na ukatelemka katika mji ule, ukati ukatirika chini barabarani hivyo na pande zote. Kuna miti na u, ya uzima itakayozaa au kugeuza matunda yao kila kila, kila baada ya siku thelathini e, ni mji jizikani. Na kumbuka Mungu aliyemuumba mbingu na nchi yuko utukufuni hivi sasa akiutayarisha mji huo. Ibrahimu aliutarajia yeye, aliondoka alio nyumbani mwake akatenge. Akatengana na kila kitu kilichokuwa kiz, kizuri kwake na kuutafuta mbona, yeye alikuwa nabii, na akiwa nabii yeye aliunganishwa na roho na sehemu ya roho yule, na kitu fulani kilimwambia toka ndani yake, kuna mji naye akaanza kuutafuta. Kasema, mimi ni msafiri na mgeni, ninautafuta mji ambao mwenye kuuburi na kujenga ni Mungu. Yeye alijua huo mji huo ulikuwa mahali fulani e, lo, nami naamini papo hapo kwenye ardhi ile ambapo yeye aliutafuta mumo humo, Palestina, papo hapo ndipo utakapo simama, kwa maana huko kwenye mlima Sayuni hapo ndipo huo utakapokuwa. Tazama, mahali utaenea na kufikia ile ile bahari, toka bahari hadi bahari. Fikirini kuhusu huo mji wa maili 1500 mraba, ukiwa nje pale mlimani mwa Bwana eh, huo utakuwa wa ajabu. Na simba na mwanakondoo watalala pamoja, simba atakula nyasi kama ng'ombe, na dubu atakuwa mpole, na mbwa mwitu atafugika. Utakuwa wakati jinsi gani! Hakuna chochote kitadhuru wala kuharibu, kila kitu kitakuwa na amani na upendo. Hakutakuwa tena na uzee, hakutakuwa tena na magonjwa wala kufa. Wenzangu, hii si hadisi hadisi ya, ya baba Krismasi, kitu fulani cha kutungwa. Imeandikwa katika neno na neno halijawahi kushindwa. Hebu wazeni juu ya ahadi ile ya, si nyuma katika siku za Biblia, lakini katika siku hizi, siku ile ambayo Mungu leo, hakuna yodi mmoja imekosa kamwe kwa neno lake. E, naelekea kwenye mji huo na upenda nanyi. Je, la sasa ndugu dada yasema saa tatu na dakika ishirini. Najua nina marafiki kadha hapa toka Kentucky na jojua nina marafiki hapa toka mahali mbalimbali nchini. Nikitaka kukaa usiku wote, ni, nitalipia ni vyumba vyenu, niliwaambia na, chuk, na chakula cha jioni kinawangoja na kuwalipia hoteli kama nilitaka kukaa. Na jambo pekee lilikupasa kufanya ni kumwona nyuma kule, na hakika nitalifanya, nitafanya lolote niwezalo kuwasaidieni ninyi na wapenda. Sikusudi kuyajibu maswali haya, labda wakati mwingine kimya kinyume. Kama hauliamini hilo, ni sawa kabisa na watakeni mnipende vivyo hivyo, kwa sababu Mungu ajua nawapenda ninyi vivyo. Nayajibu maswali haya tu kadri nijuavyo. Wena nilikosea katika nilikosea katika baadhi ya yake marafiki, lakini haikuwa kwa kupenda kukosea. Kama nimekuwa na kama maswali sita au manane hivyo, ningekaa moja kwa moja na kuyafafanua, lakini mimi badala ya kuyapitia yote, nina machache hayo kuhusu ndoa na talaka. Nilikuwa tu nilidhani ningejibu machache yake, sikupata mengine zaidi, yamekuwa hapa kuyachukua, lakini nina maswali muhimu mno hapa, maswali muhimu mno, nataka kuwajibia ninyi nikiweza. Sasa kama unaishi hapa karibu, muite bili jumata, Jumatano nitajua ni, ni, ni, wakati huo, kama nitarudi na naomba juma hili, lakini nina mahojiano mengi ya kibinafsi eni tita karibu hivi, nami nina mambo mengi hivi kula rizora ya kufanya hivi karibuni nikiweza, na ni watu ambao ni wagonjwa mno. Baadhi yao wana shida nao hawajui wa la kufanya, waume na wake wenye shida, na baadhi ya haya hapa yapaswa kuwekwa kwa mahojiano ya kibinafsi, kwa sababu singe yasoma moja kwa moja yale wenye e, wale watu walisema ndani humu kuhusu mambo ya yao ya ndoa na mambo kama hayo. Nami nilimwambia binti arudi na aone ni akina nani na awaite na, na, na, na, na, na kuambia tutaweka tu kwa mahojiano ili niweze kuongea nao. Baadhi yake ni mazito mno, na maswali ya paswayo kujibiwa. Niko hapa kujaribu kuwasaidia, kwa sababu nawapenda ninyi, ni watoto wangu niliyomzalia Kristo. Nadai kila mmoja wenu, nadai ninyi usiku huu, nadai ninyi wakati wote. Ni mimi kila mara wadai ninyi, kisha kama Mungu, ndugu dada yangu ndugu yangu dada, ninyi watoto wangu mimi, mimi, mimi, mimi ni baba yenu katika Injili, si baba kama vile kasisi angalikuwa. Mimi, mimi ni baba yenu katika Injili kama Paulo alivyosema pale, nimewazaa ninyi kwa, kwa Kristo. Na sasa nawaposea ninyi Kristo. Hilo ni kufanya ninyi muweke nadhiri ya ndoa kwa Kristo kama bikira wasafi. Msiniaibishe, msiniaibishe, ninyi iweni bikira safi. Nitalifanyaje hilo ndugu Branham? Kaa moja kwa moja na neno, ishi msafi na mwadilifu, usiwe na uhusiano wowote na ulimwengu. Kama upendo wa ulimwengu uko moyoni mwako, sema Ee Yesu, tafadhali ondoa huo toka kwangu, sitaki huo kuwa hivyo. Sasa sikusudii kuwa tu mtu anaye anayesema ili ni ninakusudia kuwa mwamini halisi, kumwamini Yesu Kristo na kumwishia yeye kila siku. Usifanye maovu. Sasa wakati mwingi ninanena kuhusu imani ya kikalvini sasa. Usidhani hilo la kuachilia ufanye lolote unalotaka kufanya. Mtu mmoja hivi majuzi nilisema, je, ulienda kanisani? Yeye akasema, nilienda kuwinda. Mke wa mtu yule alinijia naye alikuwa anatoka kufua nguo siku ya Jumapili, nami nikasema, mbona ukwenda kanisani? Yeye yeah, akasema nilienda kufua nguo. Nikasema haikupasa haiku, haiku kufanya hivyo vema. Yeye yeah, akasema mimi si maskini mfuata mf mf mf okay. sheria Ha, nilisema, lakini nilidhani ulikuwa Mkristo. Ona nilisema je, uli, ulijua unaweka kikwa, kikwazo mbele ya mtu mwingine. Ona nilisema linge vema. Aha, ninaamini hivi, ai ni pasi kufanya mambo hayo. Mimi si mfuata mfu, mfu sheria, vema. Tazama ndugu yangu dada, tazama hapa, Paulo alisema iwapo kula nyama kutamkwaza ndugu yangu safarini, haikika sitakula nyama hata milele, nami nadhani ningekuwa bora zaidi. Sasa mwasema ndugu brana, unawinda. Je, uliwahi kuwinda Jumapili? Hebu niwaambieni kitu fulani, si mimi si, si sifu mwenyewe kwa jambo hili, lakini nina mimi, si mwana mwadhimisha sabato. Sasa naamini Roho Mtakatifu ndiye sabato yetu naamini hilo lakini, naamini ya, ku, ya tupasa kuheshimu kule kufufuka, kama ukumbusho huo, ni ukumbusho kuwa mimi kama unaadhimisha siku yoyote, adhimisha kule kufufuka. Sasa hakuna sheria yoyote ya kuadhimisha siku fulani, kwa sababu unaingia katika sabato ya amani unapoingia ndani yake. Nina swali hilo, kuhusu hilo kujibu ndani humo hivi karibuni, aidhuru, Bwana akipenda, kuhusu ni ipi siku ya sabato. Nitaif, nitaifafanua Mungu akipenda. Sa, na sasa tazama, kumbuka, ili ona, nilipokuwa mtoto mdogo juu papa hapa ambapo age aliishi kwenye ile barabara, nilikuwa na umri wa karibu miaka kumi na minne, nilikuwa nikijipatia riziki kwa kuinda. Kitu pekee nilichokuwa nacho kusaidia kupata chakula katika nyumba yetu ilikuwa kushika nje nyegere, cheche komba napenda kutega, na ili nipasa kufanya hilo, ningeenda kushuleni nikinuka kama nje nyegere. Nami, nami nilikuwa ni tu na jozi moja ya nguo, na hizo tu ndizo ningevaa hizo tu ndizo nilizokuwa nazo. Mama angenichukua na kuziosha zinge nikazi nikazivaa tena. Na sasa hivyo ndivyo nilienda shuleni mvulana mdogo. Lakini nilikuwa nimesimama pale usiku mmoja, nikasema nimemtega, ni nime mitego juu pale karibu kwa u, Warren kule juu. Ningeondoka kila asubuhi asubuhi karibu saa nane e, usiku, nikiwa na taya mafuta kuangalia mitego hii, ndipo ndipo ndipo nirudi wakati unaofaa kwenda shuleni. Ningeshika sungura ningemuuza kwa senti 15, ningepata kijisanduku cha risasi toka kwa hizo e, na labda hizo zingewaua sungura watatu au wanne zile hatukutumia <tumia> hatukutumia kukoka biskuti na sungura na, na mchuzi wa chakula cha jioni. Ningeuza zingine na labda kupata za, za kutosha kununua mkate au chakula kidogo au unga wa kutumia kutengenezea mchuzi. Sijui kama iliwabidi kuishi hivyo au la. Ningeweka nyavu mtoni niende kule chini na kupata samaki na kuwauza kwa senti mia kwa ratili. Kutega nyavu zangu zikuwa, eh, zikuwa eh, na sikuwa na mtumbwi, ningelea juu ya gogo niingie mtoni, na ungali baridi, kuweka ndoo ya chambo nje hapa kwenye gogo lile na, ku, na kupiga kafu na kupiga kafu hivyo, mwili wangu uchi mtoni na kuendesha, ili nilikuwa na kamba ya upande huu kufungia, eh, kufungia samaki wangu au samaki wakale wakinichoma choma kwa penzi mguni mwangu wakiendelea hivyo wakenda hivyo na kuweka chambo yangu kwenye. Lakini tazama, usiku mwingi nimeenda mtoni kule saa tano na, na kuitikisa kila pande cha chambo kwenye ugwe sa, kama nisingeshika samaki wa kutosha katika siku sita, sikutaka zile zilizokuja siku ya saba. Nimesimama pale katika mvua usiku mmoja, naweza kujiona mimi mwenyewe ningali nimesimama nikiegemea kwenye. Nilikuwa mwenye dhambi, lakini nilikuwa nimesimama nikiegemea kwenye kigingi ki, ki hivi mlangoni. E, eh, mvua ilikuwa ikinyesha karibu saa tano. Nilisema nitachelewa usiku huu lakini ninaenda kutangua kila mojawapo ya mitego hiyo, sitamshika kwenye siku ya Sabato. Nilisema sita sita itega mitego hiyo. Mungu aliliheshimu hilo. Nakumbuka wakati ule wa ambao kila mara nilitaka, kila mara maishani mwangu mwote nilitaka kuwa mwindaji. Baba yangu alikuwa mwindaji, mwajua nyanya yangu alitolewa si eh, risa risavuni, naye alikuwa akipata malipo ya uzeeni. Napenda tu kule nje, nami nakumbuka mimi kila mara nilitaka, nilitaka maishani mwangu mwote, nilidhani kama Ningeweza kupata pesa za kutosha hata niwe na bunduki muundo wa 30 kwa 30. Kama ningeweza kuipata kwa wakati huo ningenunua mitego kadhaa, ningeenda milimani, ningeacha mingine ya ulimwengu ya pita. Niliwaza labda wakati fulani ningechukua bunduki yangu ishirini na mbili na, na kufanya mazoezi ya kuwa mlenga shabaha bora. Mwindaji fulani wakati mwingine angetaka niandamane naye. Kama ningekuwa mlenga shabaha bora yeye ataniruhusu niandamane naye kwa ajili ya ulinzi wake, nitapata nafasi kwenda kuwinda na, na, na zitazama, ikining'inia kukutani mwangu zile bunduki bora sana ambazo pesa zimen, zimenunua zikining'inia zinaning'inia pale hata naweza kuwazima watu bunduki waende kuwinda. Yeye huniruhusu kuingia milimani na kuhubiri, na baadhi ya waongozaji wa bora walioko ulimwenguni kunipeleka kuwinda bila malipo. Neema ya ajabu, nitamo vipi kitamkwa. Nilipokuwa hata asubuhi hii mwindaji kulungu mzee hapa mahali fulani aliye na bunduki muundo wa 35 uh, Remington. Hakika sikuhitaji bunduki hiyo kweli, lakini yeye alinikumbatia akasema, yeye anazeeka sana kwenda kuwinda, nataka kukupea wewe bunduki yangu. Niliwazia nilipokuwa mvulana mdogo, jinsi kama ningeliwazia nilikuwa na bunduki kama hiyo jamaa, ningekuwa je? Na sasa na waza tu, zikining'inia hapo kwenye ukuta, bunduki nzuri sana na mahali pa kwenda kuwinda. Nakumbuka nilipo, nilipo, nilipoenda kule nje na wavulana wale wa, wangenunua ice cream na wakati mwingine baadhi yao wangekuwa na senti iliyobaki na wangenunulia moja, lo singeliwanunulia nao moja. Niliwaza niliwazaii nao, wakati mwingine walikuwa wakinunua hizi za kale tunazoziita sambusa ndege. Eh, sijui kama ninyi nyote mwa kubuka ula, lakini baadhi yenu watu wa kale unaipata. eh, kwa senti moja ina chungu nzima ya vitunguu vilivyo wa, kaangwa ndani yake. Napenda vitu hivyo. Tulipokuwa wadogo, wadogo hatukuwa ha, ugali tu na mboga. Mnajua jinsi ilivyo ku, ku, kuula. Sasa mtu fulani angeninunulia moja wapo ya sabusa hizo na, na loja ninge ningelamba vidole vyangu nilivyoishikia vishi. Nilivyo, ilikuwa ilikuwa ladha nzuri sana, nami niliwazia jamani, mtu huyo, laiti ningalimnunulia sambusa ja, na sasa naweza kununulia kanisa chakula chao cha jioni. Nakumbuka mambo hayo yote, na yote yalitoka wapi? Neema ya Mungu, hakuna lolote nilofanya Nakumbuka nilitembea barabarani hapa na nikaongea na mtu fulani. Baba yangu nifanya nyote ni, mnajua yeye al, you know alikunywa, you know, pombe. Yeye alitengeneza pombe, na kamwe ka, kam kam hakuna yeyote aliye nijali. Ningepitia barabarani I'm na so kujaribu right, kuongea na mtu right, fulani kuongea na watu bado, mimi hukutana hu, hu, hu, nao siku hizi kujaribu kuongea na mtu fulani, kama hakuna mtu mwingine kuongea naye. Wangesimama namu, ehe ehe. Ona, nilikuwa wa Branham kwa hivyo, ningekasirika mno na kugeuka na kuondoka. Niliwaza mimi sina hatia ya hilo, sikufanya ya yale babangu alifanya sikuwai kamwa kunywa pombe maishani mwangu. Kwa nini yanipasa kukabiliana naynayo ya? Nami nilikuwa nikimwambia mke wangu hapo si mda mrefu umepita karibu, yanipasa nikae nje ya mji. Mungu amesha kuwa mwema kwangu. Ndikumbuka ambapo yeye alimwambia Nathan ya akiketi pale wakati mmoja <coughs> Nathani, Daudi alisema je, ni haki kwangu kuishi katika nyumba ya mierezi na sanduku la agano la Mungu wangu liko chini ya hema nje pale? Yeye Nathani nabii yule alisema, Daudi, fanye yote yaliyo moyoni mwako, maana Mungu yupo pamoja nawe. Yuyo nabii alifanya kosa, si kwa ku, si wa kupenda usiku, huo Bwana akamjia huyo nabii kasema, nende kamwambie mtumishi wangu Daudi, na nalikutoa katika zizi la kondoo ukichunga, ukichunga kondoo wachache na kule, nami nimemfanya jina nimemfanyia jina kama jina la wakuu walioko duniani. Hakuwahi kusema alim, alimpa jina kuu mno. Mm, yeye yeah, alimpa tu jina kama watu wakuu waliokuwa duniani. Nimekufanyia mambo haya yote Daudi. Nimewakatilia mbali adui zako kote kote ulikuenda uli, nimekuwa pamoja nawe, sijawahi kukosa kukushindia, nami nisijakosa kukushindia. Lakini sitakuruhusu ujenge mji ule. Niliwaza kuhusu hilo mahali, sasa ambapo Mungu amenisaidia na kunifanya nijue watu wakuu akaniruhusu niende ulimwenguni kote, na watu toka ulimwenguni kote waka, wakipiga simu waje niwaombee na watu wagonjwa, na, na nataka dakika chache nawe, ambapo miaka michache iliyopita hata wangegeuka wangegeuza vichwa vyao wakiniona barabarani, na sasa wafanya biashara wananufaika wa kwa watu nilioleta mjini ninaoleta mjini na nilio nao hapa kwa vyakula vyao na gharama zao za mahoteli na mambo kama hayo, ni imekwenda mahotelini na kote mjini na mambo kama hayo. Watu ambao watu hawakunipenda kama hakuna yeyote aliye nijali, na sasa kwa msaada wa Mungu, naamini kuwa ninamuongoza bibi harusi wa Yesu Kristo. E, neema ya ajabu, ni tamu vipi kitamkwa? ilitoka wapi? elimu yangu sina yoyote, ilitokea wapi? utu wangu sina wowote, wa je, ilitokana na kujua kwangu theolojia? sijui yoyote, ilitoka wapi? neema ya Mungu iliyoniokoa, ni neema iliyoufundisha moyo wangu uchaji, ni neema inayotuliza woga wangu. Neema hiyo ilio ilionekana ya furaha vipi saa ile niliyoamini kwanza. Kupitia kwa hatari nyingi masumbuko na tanzi nimekuisha kuja, ni neema iliyonileta salama umbali huu. Neema ile itanipeleka nyumbani. Na tukisha kuwa kule katika mji huo miaka elfu kumi unaong'aa kule kuliko jua, hatuna siku chache za kuimba sifa zake kuliko tulipoanza kwanza. E, jinsi ninavyompenda Yesu! Hilo jina la ajabu lililoniokoa nilipokuwa mwe mwenye dhambi, lililoniponya nilipokuwa mgonjwa, linaloniahidi makao katika mji huo. Nina nyumbani katika mwamba huo. Hakuna kilicho muhimu sana ila ku, ku, ku, kusanya watoto wake wa Mungu pamoja na kusema haya, atwendeni. Ile saa inafikia usiku wa manane, kumechelewa zaidi ya tu ya tunavyodhani. Hebu natuombe Bwana Yesu. tu kuishi kuisha kwa siku kamilifu, kama tungealisimama juu ya milima na kulitazama jua, wakati ile nyali mekundu inapochomoza kwenye milima mikubwa ya magharibi kule, lile jicho kuli linapojifumba lenyewe, ndege wanaanza kuelekea kwenye viota, usiku unakuja tumeona siku nyingine kuu ya kiroho, wakati wa Roho Mtakatifu amekuwa akitusaidia kujibu maswali haya. Sasa tunaenda kwenye vyota vyetu. Bwana, utulinde, usiache lolote lituguse. Bwana, tulinde na wale nyoka wa usiku na maovu na Mungu awe karibu nasi wakati wote, akitulinda na kutusaidia. Naomba Baba wa mbinguni, kuwa wewe utabariki kila mtu aliyekuwa mkutanoni, wale ambao wangehudhuria, wote wanaosikiza kanda hizi, na maswali haya yasiwe mazito sana, na kama nimefanya kosa Bwana, wewe wajua moyo wangu, sikulikusudia. Naomba Mungu kama kuna lolote baya, kuwa wewe utaliacha, kama utaliacha, kamwe liendelee na kanda ikome. Usiniache ni mdanganyi yeyote Bwana, na mimi niwe mtumishi wako mwaminifu, kwa maana hiyo ndiyo hamu ya moyo wangu wote. Au ninaishi au ninakufa au ninangoja au ninaendelea au ninalala au nimeamka, nina yeye ajapo, haijalishi kwangu. Baba, mapenzi yako yatimizwe kwa kuwa na jua ya kuwa mteteaji wangu yu haina ya kuwa hatimaye atasimama juu ya nchi hii, na baada ya ngozi yangu kuharibiwa hivi ka, lakini pasipo kuwa na mwili wangu nitamuona Mungu. Huyo alikuwa nabii Ayubu, na wakati alipoona kule kuja kwa Bwana. Pia Bwana, leo kama watumishi wako tunatarajia na kuona kuja kwako. Kwa hivyo haijalishe kwetu Bwana, lini, vipi, wapi, tunataka tukupendeze ku, tu wewe. Sisi tuko mikononi mwako, tuhifadhi Bwana hata jua litakapopambazuka we'll liruhusu, na ndipo sisi sote tutapiga tuta hatua kuelekea Sayuni, katika mji huo ambapo mwanakondoo ndiye nuru. Watoto wangu wapendwa humu Bwana niliyokuzalia wewe kwa pingu za Bibilia, wao ni tunda la neno hili. Wananipenda nami nawapenda, nami najua kuwa wewe uta, unatupenda sisi sote twaomba Mungu kuwa utatujaza mno mimba ya neno lako, hata tumwone yeye pekee liruhusu, Bwana na tujazwe mno neno lake, hata Roho aweze kututumia kokote na mahali popote, kulidhihirisha neno lolote ambalo yeye ameahidi. Tujalie hayo yote hapa kwa kusanyiko hili hapa. Hizi ndugu yangu Jackson anarudi sasa kule Afrika Kusini, enda pamoja naye na mke wake, uwe pamoja hao. Bwana waongoze safarini mwao. Hapa kuna ndugu Livela anaandika, akiandika kia, kila neno ninalosema akijaribu kutengeneza kile kitabu. E, Mungu wasaidie ndugu Vel na dada Vel. Hapa kuna ndugu toka kule chini Arkansas na, na wale wana wa Martin na, na ndugu hawa wengine, naomba kuwa wewe utakuwa na kila moja wao, uwe pamoja na ndugu Nevo ndugu Cubs, ndugu Rado, ndugu Jackson wote e, Mungu ni wengi mno wametoka Georgia toka Alabama na kote njini na ulimwenguni kote, tunawaza kuhusu ule wimbo e, wanakuja toka mashariki na magharibi. Wanatoka kwenye nchi za mbali, kula pamoja na mfalme wetu kula kama wageni wake. Yeye amewaalika kumla yeye binafsi wasafiri hawa. Ni heri jinsi gani wakiutazama uso wake mtakatifu unaong'aa kwa upendo wa kiungu! Washiriki waliobarikiwa wa neema yake watang'aa kama vito vya thamani katika taji yake e Mungu na sisi tung'ae sana kama vito vya thamani katika taji yake, ili wengine waone na wawe na hamu ya kumtumikia yeye. Tujalie, Bwana wangu walinde barabarani, bariki kila mtu na Baba. Kwa wakati wako uliokusudiwa, mimi ni mtumishi wako. Kama unataka mimi niendelee na haya juma ilijalo au kuwa na mahojiano hayo nifunulie Bwana, na nijue kati ya sasa na juma tano, ili tupate kufahamu. Tujalie Baba kusudi watu wa waweze kuja nami, naomba baraka hii kwamba utatusaidia sisi na, na ukutane nasi tena hapa kwa mkutano wetu mwingine unaofuata. Uwe na ndugu Nevo na wanaume hao wanaoleta neno kule Texas na Arkansas na mbali mbali mbali, uwe tu pamoja nao Baba. Ndugu Pierre Green na kundi lile lote pale, na na uwe tu pamoja nao wote Bwana, wao ni watoto wako wadogo kila mahali ulimwenguni kote, wanaongoja kuja kwako. Tusaidie sisi Baba, tunaomba, tunapojikabizi wenyewe kwako katika jina la Yesu. Tutumie, amina. Napenda wimbo huo huo, anakuja toka mashariki na magharibi. Wangapi wanaujua? Sijui kama ninaujua, lakini nadhani najua kifungu kimoja. Uenda ukafuatia dada sijui kama wao wanaweza kupata. Eh, wanakuja toka mashariki na magharibi, wanatoka kwenye nchi za mbali. Kula pamoja na mfalme wetu, kula kama wageni wake. Wasafiri hawa ni heri jinsi gani! E, wakiutazama uso wake mtakatifu unaong'aa kama upe kwa upendo wa kiungu, washiriki waliobarikiwa wanema yake watang'aa kama vito vya thamani katika taji yake. E, Yesu yu wajabu pesi majaribu yetu yatakwisha wakati huo. E, itakuwaje Bwana wetu akija wakati huu kwa wale walio huru toka kwa dhambi? Eje, inge kuletea furaha hauzuni na fufu na fadhaa. Bwana atakapokuja utukufuni, tutamlaki juu hewani. Naupenda huo, hebu tujaribu tena. Ee, watakuja toka mashariki na magharibi, ee wanakuja toka nchi za mbali, kula pamoja na mfalme wetu, kula kama wageni wake. Wasafiri hawa ni heri jinsi gani, wakiutazama uso wake mtakatifu Unang'aa kwa upendo wa kiungu e, washiriki waliobarikiwa wa neema yake watang'aa kama vito vya thamani katika taji yake. E, Yesu yuwaja upesi, majaribu yetu yatakwisha wakati huo. E, itakuwa jeo Bwana wetu akija, wakati huu kwa wale walio huru toka kwa dhambi, eje lingekuletea fura au huzuni na fadha E, itakuwaje Bwana wetu akija wakati huu, kwa wale walio huru toka kwa dhambi? Eje, ingekuletea furaha au uzuni na fadhaa, Bwana atakapokuja utukufuni? Tutamlaki juu ewani mnapenda like ilo pat. Uwe na moyo wa ushujaa, kutapambazuka kwa ajili yako hivi karibuni. Sikuona ilienda wapi, lakini ilionekana nzuri. Amina, una wakati mrefu ndugu, itarudi na kama mkate juu ya maji itakurudia siku moja. Ndiyo, naam, mnampenda mbele ya enzi ya Baba, dua zetu twaziomba, hofu zetu na matumaini yetu hayo ni mamoja kwetu. takapokutanika dada Wilson, unakumbuka, yapata miaka thelathini na mitatu iliyopita au miaka thelathini na mitano iliyopita katika mkutano mdogo nyumbani, tun tungeshikana mikono, nilijua unakumbuka hilo. Ehe, hebu tunyoshe na mikono sasa na kushikana mkono mtu fulani aliye karibu, kibarikiwe kifungo kitu Nyosha mkono mwambie mwingine kitu fulani, sema Mungu akubariki ndugu, akubariki dada wanatusikiza usiku huu ng'ambo ya mto kule. Dada Wilson naweza kumwona mzee mdugu si wada akitembea sakafuni akipiga makofi. Nilimuona ndugu yetu nyuma kule akiwa na ndevu kwenye uso wake akiinua wa mkono akimsifu Mungu. Ninakumbuka ndugu Ryan jinsi yeye alivyokuwa akikiti papo hapo mle ndani katika yale maskani ya kale akiwa na ndevu ndefu hivi. Yeye anasikiza usiku huu ng'ambo ya yale malango ya utukufuni, mtakatifu mpendwa wa kale si ubrana maongera mtu fulani katika kusanyiko kwa mahojiano Bili asema mu mu mwonane kati ya sasa na Jumatano kwa mahojiano au kutoka Jumatano na kuendelea hadi Jumamosi kwa mahojiano ya yanayofuata. Kama tusipokuwa na mikutano baada ya Jumatano, pangeni naye ninyi mlio na mahojiano. Baadhi yenu, yeye hajui jinsi ya kuwapata. Kwa hivyo, yeye hata wote wanaotaka mahojiano sasa wafanye mipango na Bili. Mwampenda vema sasa. Hata tuonane, Mungu awabariki. Wa, tunataka kuinamisha viso vyetu, nami nitamuuliza rafiki yangu mwema mwaminifu, anayeenda nchi ya ng'ambo sasa kule Afrika, ambapo wakati mmoja nilifanya kazi ya umishanari kule katika jina la Bwana, ndugu Sidney Jackson yeye yeah, na mkewe. Tumekuwa na furaha tele wao walipokuwa pamoja nasi kwa hizi ibada chazi zilizopita. Jinsi Mungu amembariki nami, nitamuuliza ndugu Sidney Jackson kama yeye anaweza kutufungia mkutano huu, alafu tuondoke. Ndugu Jackson, tafadhali.